ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียดข้อมูลเกี่ยวกับพระสมเด็จหูบายศรี (พระครูสาทรพัฒนกิจ)  (อ่าน 28220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เรียนคุณปุ๋ย วังจันทร์

หลวงพ่อลมูลก็เก่งน่าดูนะครับ ผมเคยไปนอนค้างที่วัดตอนเป็นเด็กนักเรียนขาสั้น ท่านให้รักยมมา 1 ขวด และตะกรุดจารมือ นอก/ใน

มา 1 ดอก พระสมเด็จอีกจำนวนหนึ่งแต่แจกไปหมดแล้วเพราะเห็นตากอยู่ในกระด้งที่วัดเป็นร้อยๆองค์ครับเลยไม่ตื่นเต้น

ตอนหลังโตขึ้นมาผมเอาตะกรุดไปลองยิง (ปืนสมิธ m686) ยิงระยะแรกประมาณ 2 เมตร ไม่ถูก

ขยับเข้ามาประมาณ 1 เมตรไม่ถูก สุดท้ายจ่อห่างประมาณ 5 ซม. ไม่ถูกอีกเลยเลิกยิง แต่วันนั้นผมยิงพระกระจายไปประมาณ20องค์

มีตะกรุดหลวงพ่อลมูลดอกเดียวที่ยิงเท่าไรก็ไม่โดน ตะกรุดอาจารย์อื่นๆอีก 2-3 ดอกของพวกกัน กระจายหายไม่เป็นท่าเลยครับ  

ปัจจุบันตะกรุดยังอยู่ กับผมแต่บู้บี้พอสมควรเนื่องจากเป็นตะกั่วอ่อน  ขอบคุณครับ

อยากลองฝากอะไรไปยิงบ้างจังคับ

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
เรียนคุณปุ๋ย วังจันทร์

หลวงพ่อลมูลก็เก่งน่าดูนะครับ ผมเคยไปนอนค้างที่วัดตอนเป็นเด็กนักเรียนขาสั้น ท่านให้รักยมมา 1 ขวด และตะกรุดจารมือ นอก/ใน

มา 1 ดอก พระสมเด็จอีกจำนวนหนึ่งแต่แจกไปหมดแล้วเพราะเห็นตากอยู่ในกระด้งที่วัดเป็นร้อยๆองค์ครับเลยไม่ตื่นเต้น

ตอนหลังโตขึ้นมาผมเอาตะกรุดไปลองยิง (ปืนสมิธ m686) ยิงระยะแรกประมาณ 2 เมตร ไม่ถูก

ขยับเข้ามาประมาณ 1 เมตรไม่ถูก สุดท้ายจ่อห่างประมาณ 5 ซม. ไม่ถูกอีกเลยเลิกยิง แต่วันนั้นผมยิงพระกระจายไปประมาณ20องค์

มีตะกรุดหลวงพ่อลมูลดอกเดียวที่ยิงเท่าไรก็ไม่โดน ตะกรุดอาจารย์อื่นๆอีก 2-3 ดอกของพวกกัน กระจายหายไม่เป็นท่าเลยครับ  

ปัจจุบันตะกรุดยังอยู่ กับผมแต่บู้บี้พอสมควรเนื่องจากเป็นตะกั่วอ่อน  ขอบคุณครับ
....ขอบคุณมากครับที่ได้ให้ข้อมูล... :) :) :) :) :)
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments