ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติ หลวงพ่อโอ อินฺทโชโต วัดหางน้ำหนองแขม อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์  (อ่าน 46603 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitpayuha

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เหรียญหลวงพ่อโอ วัดหางน้ำ ออกปี 2506 เนื้ออัลปาก้า ครับ (พิมพ์เหมือนหลวงพ่อพรหม)

• สมาชิก
  • Thank You
  แหวนยุคแรกๆ เป็นแบบลงถม เป็นแหวนพระจำวันครับ เก่าพอๆๆกับพ่อเดิมเลยทีเดียว พ่อผมอายุ82 ไปบูชามาจากวัดใส่จนท้องวงขาด เลยเอามาฝากเพื่อนๆๆสมาชิกกันนะครับ

• สมาชิก
  • Thank You
แหวนหลวงพ่อโอ วัดหางน้ำ อีกแบบครับ

• สมาชิก
  • Thank You
 สุดท้าย  เป็นรุปถ่ายหลวงพ่อโอ แววนกยูง

เป็นข้อมูลเบื้องต้นที่ทำให้คนรู้จักหลวงพ่อโอบ้างนะครับ  วัตถุมงคลหลวงพ่อโอ มีมากมาย หลายๆชิ้นเก่ามาก หลายๆชิ้น ยังไม่มีลงในหนังสือ ที่เคยพิมพ์ แจกงานสพของหลวงพ่อ เช่นพวกกะตุด ทองแดง ทองเหลือง และเชื่อคาด วัตถุมงคลเหล่านี้ สร้างก่อปี 2500  หากใครพบเจอหลวงพ่อโอที่ไหน ก็เก็บไว้ใช้กันบ้างนะครับ ตอนนี้ ผมสังเกตุดู มีคนเริ่มถามๆๆหาหลายพ่อโอกันมากขึ้น จากปากคำของนักขาย ท้องถิ่นครับ 
อีกทั้ง วัตถุมงคลหลวงพ่อโอ อย่าชะล่าใจ คิดว่าไม่มีปลอมนะครับ มีปลอมแล้ว ยิ่งเหรียญดีดน้ำมนต์ ปลอมมานานแล้วครับ

• สมาชิก
  • Thank You
หากผิดกระดาน รบกวนทีมงาน ช่วยย้ายให้ด้วยนะครับ พอดีเพิ่งสมัครสมาชิกมือใหม่หัดโฟสครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments