ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อช้าง วัดบรมธาตุ ออก 30 เม.ย. 2520 เกจิท่านใดร่วมเสกบ้างครับ  (อ่าน 3141 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อยากทราบรายละเอียดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ toya8285

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
อยากทราบรายละเอียดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าจำไม่ผิดจะมีหลวงปู่บุดดาปลุกเสกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Montree

• *
  • Thank You
หลวงพ่อผางด้วยครับแต่ไม่รู้ว่าหลวงพ่อกวยปลุกเสกด้วยหรือเปล่า แต่ผมเข้าใจว่าอาจมาปลุกเสกด้วยเพราะเป็นวัดสำคัญของชัยนาทและพิธีใหญ่ด้วย มีเหรียญหลวงปู่ศุขออกด้วยแต่ด้านหลังเหมือนเหรียญหลวงพ่อช้าง

ออฟไลน์ tao

• *
  • Thank You
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีครูบาเสือสมิงน้อยด้วยครับ เหรียญนี้ออกงานประจำปีของวัดบรมธาตุ

ออฟไลน์ toya8285

• *
  • Thank You
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีครูบาเสือสมิงน้อยด้วยครับ เหรียญนี้ออกงานประจำปีของวัดบรมธาตุ
ตอนนี้เหรียญนี้ก็ยังมีให้บูชาอยู่ที่วัดนะครับผมเองก็มีอยู่ 2 เหรียญ แต่ที่ภูมิใจคือได้มรดกจากพ่อเป็นเหรียญ ปี 2465 เนื้อทองแดงครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments