ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่หลวงพ่อเมตตาให้ผม  (อ่าน 9480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phoenix

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สิ่งที่หลวงพ่อเมตตาให้ผม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:05:43 am »
ผมนั้นชอบที่จะตระเวนกราบไหว้พระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบมาตลอด ที่ไหนเค้าว่าดีก็ลองไปดูไปมาตลอด แล้วก้ได้พบว่า
พระทีผมศรัทธามกที่สุดมีอยู่ 2 องค์ คือ
1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ แห่งวัดท่าซุง ศรัทธาในคำสอนและการปฎิบัติของท่าน  คำสอนท่านผมเข้าใจได้ง่ายและการปฏิบัติไม่เน้นพิธีรีตรองมากมาย ดีจริงๆครับ เคยพกพระคำข้าวได้พบประสบการณ์ดีๆหลายครั้ง ทุกวันนี้ก็บูชาอยู่
2. หลวงพ่อกวย แห่งวัดโฆษิตาราม ศรัทธาในองค์ท่านจากการได้อ่านประวัติของท่าน บอกตรงๆว่าชอบนิสัยใจคอท่านมากๆครับ ความรักลูกศิษย์ของท่านเป็นสิ่งที่ผมประทับใจมากๆ เป็นอีกองค์หนึ่งที่ผมได้อารธนาพระของท่านและเห็นผลจริงๆ ถึงแม้พระนั้นจะไม่ทันท่านก็เถอะ เคยไปสักกับลุงหล่อนและได้คุยกัน รู้สึกดีมากๆ
 บางทีผมก็คิดๆอยู่ถึงความรู้สึกที่มีต่อพระคุณเจ้าทั้งสองรูปนี้ ก็ได้ข้อสรุปว่า หลวงพ่อฤาษีผมรู้สึกผูกพันกับท่านเหมือนครูบาอาจารย์ที่ยิ่งใหญ่ แต่กับหลวงพ่อกวยผมรู้สึกผูกพันเหมือนท่านเป็นพ่อผมจริงๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม ไปกราบพระมาก็เยอะแต่ไม่เคยรับรู้ถึงความรู้สึกที่มีอย่างหลวงพ่อทั้งสององค์นี้เลย
ขอบูชาท่านจนกว่าชีวิตจะหาไม่ครับ

ออฟไลน์ aekcub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:41:57 pm »
ครับ ประวัติของท่าน อาจารย์สมจิต(เฒ่า สุพรรณ ) ถ่ายทอด ออกมาได้ดีมากๆครับ

ออฟไลน์ thezen

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 04:44:53 pm »
สุดยอดคับ...
หลวงพ่อท่านช่วยลูกศิษย์ของท่านเสมอ...

ออฟไลน์ chalothon

• สมาชิก
  • Thank You
    • http://www.krusiam.com/shop/chaloprakrueng/product/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 05:08:30 pm »
            ;)  นับถือหลวงพ่อสุดๆๆๆๆๆครับ ;D

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 01:00:03 am »
หลวงพ่อกวย อันเป็นที่รักของศิษย์ ท่านมีเมตตาต่อศิษย์ทุกท่านไม่ว่าจะใกล้ไกล ลูกศิษย์ทุกคนก็มีพลังแห่งศรัทธาในองค์หลวงพ่อกวย เหมือนๆกันครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 01:00:03 am »

Facebook Comments