ผู้เขียน หัวข้อ: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม  (อ่าน 8647 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:23:22 pm »
การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของทางวัดโฆสิตาราม ซึ่งต้องจัดทำบัญชี และหลักฐานรายรับ-รายจ่าย
ผมได้สนทนากับท่านพระครูสังฆรักษ์วิชัย รองเจ้าอาวาส เรื่องการถวายเงิน บริจาคเงิน หรือแม้กระทั้งบูชา
วัตถุมงคลของทางวัด โดยทางวัดฯยินดีมาก และขออนุโมทนากับผู้ที่ช่วยเหลือทางวัดเป็นอย่างมาก โดย
ท่านสามารถบริจาค หรือถวายเงินให้กับทางวัดดังขั้นตอนต่อไปนี้

ส่งธนาณัติสั่งจ่ายในนาม

พระครูโฆสิตพัฒนคุณ
เจ้าอาวาส วัดโฆสิตาราม (บ้านแค)
หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี 
จ.ชัยนาท 17140

หรือ

พระครูสังฆรักษ์วิชัย 
รองเจ้าอาวาส วัดโฆสิตาราม (บ้านแค)
หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี 
จ.ชัยนาท 17140 

เสร็จแล้วโทรติดต่อ เบอร์โทรศัพท์:  ๐๘๑-๙๙๑๓๒๑๘, ๐๘๑-๖๘๘๗๓๖๓

โดยขอให้เป็นธนาณัติแบบธรรมดา ที่ไม่ใช่ธนาณัติออนไลน์ เพราะทางวัดจะต้องเรียบเรียง
และจัดการกับเอกสาร ซึ่งในธนาณัติจะระบุชื่อผู้รับ และผู้ส่งไว้เรียบร้อย
โดยทางวัดจะได้รับธนาณัติจากทางไปรษณีย์ ทุกๆวันอังคาร พฤหัสบดี และวันเสาร์
หลังจากนั้นทางวัดจะทำการออกใบอนุโมทนาบัตรจัดส่งกลับให้ผู้บริจาค ทุกๆรายไป
โดยทางวัดอาจจะมีของชำร่วยจัดส่งกลับไปให้ด้วย ในกรณีที่ท่านไม่ต้องการรับของชำร่วย
ให้เขียนข้อความแนบไปกับใบธนาณัติได้นะครับ

ส่วนท่านที่บูชาวัตถุมงคลของวัด ทางวัดยินดีจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ โดยโทรสอบถามรายการ
วัตถุมงคลได้ที่เบอร์โทรข้างต้นครับ แล้วทางเว็บจะนำรายการวัตถุมงคลมาแสดงไว้อีกครั้งนะครับ
ตอนนี้กำลังติดต่อให้ทางวัดจัดส่งรายการมาให้อยู่ครับ

ทั้งใบอนุโมทนาบัตร และวัตถุมงคลที่ท่านได้บูชาจากทางวัด ทางวัดจะจัดส่งอาทิตย์ล่ะ 1 ครั้ง
เพราะต้องเดินทางไปตัวอำเภอถึง 16 กิโลเมตร และจะได้รวบรวมจัดส่งครั้งเดียว ประหยัดค่าน้ำมันรถด้วยครับ

ท่านที่ไม่เข้าใจส่วนใด โปรดส่งเมล์มาถามได้นะครับ หรือโพสถามที่กระทู้นี้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ
ผู้ดูแลเว็บวัดโฆสิตาราม
http://www.watkositaram.com/index.php?option=com_contact&Itemid=3

.....คัดลอกมาจาก http://www.watkositaram.com/

ออฟไลน์ aekcub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 02:43:45 pm »
อนุโมทนา กับ ผู้บริจาค ทุกท่าน สาธุ....

ออฟไลน์ Pochi

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ที่วัดมีพระพุทธรูปบูชา(ปางสมาธิหรือปางมารวิชัย) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว หรือ 9 นิ้ว ให้บูชาหรือไม่ครับ
บูชาเท่าไรครับ  ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments