ผู้เขียน หัวข้อ: พระเฉพาะตัว มีองค์เดียว เล่นคนเดียว ใช้บูชาคนเดียว  (อ่าน 5778 ครั้ง)

ออฟไลน์ คางเครา

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ผู้ฟังดีย่อมเกิดปัญญา
    • http://www.web-pra.com
เห็นองค์จริงแล้วชอบครับ  ;)

ออฟไลน์ prisana

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
เพื่อนผมเคยบอกว่าของพ่อเขารับมากับมือรุ่นใหญ่บางคนสวดของเขาฃะนิแต่อายุรุ่นใหญ่ยังแค่รุ่นเหลนพ่อเพื่อนผมเลย ??? ??? ???

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
ชอบความคิดเห็นของพี่สำนักจันทร์และพี่bear17มากๆครับ ผมก็มี1องค์ เป็นพิมพ์พระสมเด็จรัศมีหลังจะเป็นยันต์อุททังอัดโธ ขึ้นคอทุกวันพร้อมกับแหนบติดเสื้อเหรียญหลังหนุมาน
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
วัตถุที่ท่านอธิษฐานจิตไว้ เป็นอะไรก็ได้ครับ เราคิดถึงท่าน แล้วท่านช่วยเราได้ก็เยี่ยมแล้วครับ ยิ่งทำให้เฉพาะคนยิ่งดีครับ
ปัจจุบันคนเล่นพระเป็นพุทธพานิชซะส่วนมากครับ  ประเภทไม่มีธรรมแขวนพระเต็มอก เอาไว้อวดรวยกันมากกว่าครับ ;D

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
ชอบความคิดเห็นของพี่สำนักจันทร์และพี่bear17มากๆครับ ผมก็มี1องค์ เป็นพิมพ์พระสมเด็จรัศมีหลังจะเป็นยันต์อุททังอัดโธ ขึ้นคอทุกวันพร้อมกับแหนบติดเสื้อเหรียญหลังหนุมาน
ที่ผมบอกว่าพิมพ์สมเด็จรัศมี ผมเรียกเอาเองครับ ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments