ผู้เขียน หัวข้อ: พระเฉพาะตัว มีองค์เดียว เล่นคนเดียว ใช้บูชาคนเดียว  (อ่าน 5787 ครั้ง)

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
 :D แวะเข้ามาชมครับ  ;D

ออฟไลน์ singer999

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
 :-*สุดยอดดดดดดดด

ออฟไลน์ prisana

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ผมเคยสอบถามชาวบ้านแถววัดบอกว่ายังมีอีกหลายพิมพ์แต่วงการไม่ยอมรับ ??? ??? ???เป็นเพราะอะไรหรือว่าเป็นเพราะงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
ขอบคุณที่เข้าชมครับทุกท่าน
 ตอบคุณปริศนาครับ คืองี้พระหลวงพ่อท่านสร้างมาตั้งแต่ท่านยังหนุ่มจนถึงก่อนมรณะภาพไม่กี่วัน จำนวนพระจึงเยอะมากทั้งสร้างเอง สั่งให้สร้าง พระหลวงพ่ออื่นที่ท่านได้มาแล้วนำมาแจก พระที่ไปร่วมเสกติดย่ามมาแจก มากมายหลายแบบ ถ้าพระเครื่องให้กันเปล่าๆโดยไม่มีการซื้อขายทุกอย่างจะไม่เกิดคำว่ายอมรับหรือไม่ยอมรับครับ แต่เมื่อมีการซื้อขายปัญหาก็เกิดตรงที่ว่าจ่ายเงินแล้วก็ต้องได้สิ่งดีที่สุด เพราะฉะนั้นทุกคนก็ต้องเลือกที่นิยม เป็นที่ยอมรับของทุกๆคนเพราะคนที่ซื้อไปก็ต้องนำไปขายต่อได้(ขออณุญาติใช้คำว่าซื้อขายเพื่อเห็นภาพ) ส่วนพระนอกมาตรฐานมักจะบอกว่าเล่นแค่ชอบ การแลกเปลี่ยนซื้อขายเป็นสิ่งยากจะกำหนด คำว่าวงการพระคือคนที่ซื้อขายพระ กำหนดราคาพระจึงทำให้เกิดคำว่านอกมาตรฐานครับ ชอบใครชอบมัน ใครที่แม่นเรื่องข้อมูล ทราบความสำคัญ เชื่อถือได้ว่าใช่ว่าดี เขาก็ได้ของดีมาคล้องแต่เขาก็จะโชว์คนอื่นก็ไม่ได้ ประมาณนั้น
  ยกตัวอย่างสมมุติว่าหลวงพ่อเสกหินก้อนนึงเสกเต็มที่อย่างดี ให้กัยศิษย์ใช้บูชาประสปการณ์สารพัด ตกถึงรุ่นลูกหินก้อนนั้นจะเป็นอย่างไรถ้าพ่อไม่บอกก่อนว่าเป็นของหลวงพ่อ แต่ถึงบอก ลูกคนนั้นจะนำหินก้อนนั้นขายต่อให้คนอื่นแบบไหน นี่แหละครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
ครับ...คุณปริศนาตามที่คุณสำนักจันทร์กล่าวไว้คงชัดเจน..คุณคงแปลกใจเหมือนผมเมื่อก่อนนี้(เพราะผมก็งงเหมือนคุณครับผมก็ว่าสมัยก่อนตอนผมเป็นเด็กวัดพระปรางค์ช่วงนั้นพระหลวงพ่อยังไม่ดังเห็นเขาหากันอีกแบบไม่เหมือนตอนนี้)แต่ผมมาเข้าใจตอนที่หลวงพ่อผมเข้าญาณถึงหลวงพ่อกวยและท่านบอกไว้ว่า...ของโยมที่บูชาอยู่นี้เป็นของแท้ของดีของหายากมากหลวงพ่อทำน้อยเฉพาะคน..แต่ถึงจะยิงไม่ออกยิงจนปืนแตกเมตตามากขนาดไหนเขาก็ไม่เล่นกัน..แต่ต่อไปข้างหน้าลูกหลานจะถามหากันเก็บไว้ให้ดีอย่าให้ใครเด็ดขาด..แต่ให้หาแบบที่เขาหากันแล้วเอาไปให้เซียนที่เช่าหากันจะง่ายกว่า..ผมถามว่าหลวงพ่อให้ผมเช่าหาของเก๊หรอครับ..หลวงพ่อบอกไม่ได้เรียกว่าของเก๊แต่ให้เช่าหาแบบในหนังสือหรือแบบที่เขาหากัน..ผมถามเพราะอะไรครับหลวงพ่อ..หลวงพ่อบอก เพราะสมัยนี้เขาไม่ได้เก็บสะสมแบบโยมหรอกนะไม่ได้ได้สนใจว่าจะมีพุทธคุณมากขนาดไหนหายากเพียงใด แต่สมัยนี้เขาหาเอาไว้อวดกัน และเอาไว้ออกตัวกัน และมาถึงทุกวันนี้ผมก็เข้าใจแล้วครับ.... ;D ;Dและทุกวันนี้ทุกฝ่ายก็กำลังจะล็อคสเป๊คกันเพื่อให้เป็นมาตราฐานสากลต่อไปจะได้มีพระเครื่องหลวงพ่อที่ออกให้บูชาสะสมแบบสบายใจ(จะได้ไม่ต้องโดนสวดกันอยู่เสมอเหมือนเมื่อก่อนว่ามั่วบ้างยัดวัดบ้างนิทานบ้าง)ไม่ถูกสวดและเป็นที่ยอมรับกันทั่วไปอันจะนำไปถึงการประกวดพระเครื่องหลวงพ่อในอนาคตต่อไปครับ.... ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments