ผู้เขียน หัวข้อ: พามาดู สมเด็จหลังสิวลี วัดราชนัดดาราม ของแท้ ไว้ศึกษาครับ 20กว่าภาพ  (อ่าน 32350 ครั้ง)

ออฟไลน์ yong

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • banyong site
เรื่อง พศ ผมก็ไม่ทราบครับ แต่ก็เคยได้ยินมาแว่วๆว่าปี13แต่ไม่มีหลักฐาน พอดีบังเอิญผมไปเห็นภาพในlinkนั้นบอกว่า2489ก็เลยนำมาลง (ขอโทษด้วยครับผมไม่ใช่เซียนพระ) แต่จะไปแก้ข้อความ (พ.ศ.)ที่พิมไปบนกระทู้ด้านบนไม่ได้ครับ = =! แย่จัง

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ไม่เป็นไรครับ...ไม่ต้องคิดมากครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
พระของวัดราชนัดดารามพิมพ์นี้ ชื่อพระสมเด็จสารพัดดี ทำพิธีเมื่อวันที่ ๗ เมษายน พ.ศ.๒๕๑๖  ตรงกับวันเสาร์ ๕  ว่ากันว่า เสาร์ ๕ นั้นต้องใช้ถึงเวลา 4 ปีถึงจะมีครั้งหนึ่งครับ  ;D

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
  พิมพ์เล็กครับ  ;D

7 up

• บุคคลทั่วไป
พระพิมพ์นี้ส่วนตัวผมดูสวยดี..ขอรับท่าน 8)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments