ผู้เขียน หัวข้อ: พระสิวลีที่คอยคุ้มครอง..ปาฏิหารย์หรือบังเอิญ  (อ่าน 20817 ครั้ง)

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • สิวลี จะมหาเถโร
หลังจากที่ผมได้พระสิวลี องค์จ้อยมาบูชาสักพัก เพื่อนคนหนึ่งก็มาชักชวนไปตรวจดวงชะตากัน หรือไปดูหมอกันนั่นเอง หมอดูคนนี้เป็นคนที่ดูดวงด้วยไพ่ทาโรร์ หรือไพ่ยิบซี ประกอบกับการนั่งอะไรบางอย่างซึ่งผมไม่เข้าใจ

เนื่องจากผมเริ่มมีความคิดที่จะเปิด หรือทำธุรกิจอะไรใหม่ๆ ที่เกี่ยวข้องกับธุรกิจเดิม แต่ก็ยังลังเล เลยคิดว่าลองไปดูดวงกับเขาก็ดีเหมือนกัน ประกอบกับเขาเล่าว่าหมอดูคนนี้ดูแม่นยำ ให้แนวทางได้ดี จึงตอบตกลงไปกับเขา

เมื่อไปถึงเพื่อนก็ดูดวงของตนเองก่อนโดยเปิดเผยให้ผมนั่งฟังด้วยเนื่องจากเป็นการดูเรื่องงานที่ไม่มีอะไรดบังกัน และเป็นเพื่อนสนิทกัน ซึ่งผมเองนั่งฟังอยู่เห็นว่าดูได้ค่อนข้างตรงดี

จากนั้นเมื่อเพื่อนดูเสร็จ ผมเลยให้เขาลองดูผมต่อ หลังจากเปิดไพ่ทาโรร์ และดูไปตามปรกติแล้ว ถึงคราวที่ผมถามเรื่องดวงชะตาที่จะทำงาน ทำธุรกิจ ต่างๆ หมอดูคนนี้ก็นั่งหลับตาสักพักแล้วถามผมกลับมาว่า  " ช่วงนี้ไปกราบไหว้บูชา สิ่งศักสิทธิ์ที่ไหนที่มีไม้เท้า หรือเป็นไม้เท้าหรือไม่ "  ตอนนั้นผมยังจำไม่ค่อยจะได้ด้วยซ้ำว่าพกบูชาพระสิวลีองค์จ้อยอยู่ เลยนั่งนึกอยู่สักพัก เพื่อนที่มาด้วยก็ช่วยนึกแล้วบอกสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายที่เกี่ยวข้องกับไม้เท้า ไล่มาเรื่อยๆ ถึง " พระสิวลี " 

หมอดูบอกผมว่านั่นแหละสิ่งศักสิทธิ์ที่ผมกราบไว้บูชาอยู่นี้คอยตามคุ้มครองอยู่นะ ให้กราบไหว้บูชาเป็นประจำเพราะท่านคอยช่วยเหลืออยู่

เหตุการณ์นี้เกิดก่อนที่ผมจะได้รับงานต่างๆที่เข้ามา และหลังจากนั้นผมก็มีงานเข้ามาอย่างไม่น่าเชื่อ  ผมก็ไม่ทราบครับว่า.....ปาฏิหารย์หรือบังเอิญ

ออฟไลน์ khemtat

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: พระสิวลีที่คอยคุ้มครอง..ปาฏิหารย์หรือบังเอิญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 07:40:19 pm »
สาธุ

ดีใจกับพี่ด้วยนะครับ :D

ออฟไลน์ somsak

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: พระสิวลีที่คอยคุ้มครอง..ปาฏิหารย์หรือบังเอิญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:48:20 pm »
ดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:51:12 pm »
ความศักดิ์สิทธิ์ในองค์หลวงพ่อและปาฎิหารย์ที่เกิดจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อมีจริงและบางคน

อาจสัมผัสได้ครับ (เป็นความเชื่อส่วนตัวผมนะครับ)  ;D

ออฟไลน์ atitiya

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:49:15 am »
หนูมีประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อกวย คือเมื่อ 6 ปีที่แล้ว

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:49:15 am »

Facebook Comments