ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์  (อ่าน 26539 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฝุ่นดิน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • ฝุ่นดินท้องถิ่นนิยม 084-7208460
  นับได้ว่าเป็นเครื่องรางของขลังที่มีชื่อเสียงเรื่องลือมาอย่างช้านาน อย่างนี้ที่ปู่ย่าตายายเรียกกันว่า"ของแรง"สุดยอดความเฮี้ยน สุดยอดของความหายาก และสุดยอดแห่งศาสตร์และศิลป์

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
Re: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:28:10 pm »
หลวงพ่อท่านเสกกุมารเข้าขวดได้เอง ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
Re: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 08:25:54 am »
อยากทราบประสบการณ์ครับ 

ออฟไลน์ dada99999

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:00:14 am »
กุมารหลวงพ่อสดของท่านมีปรสบการณ์มากมาน

ทั้งเฝ้าบ้านเฝ้าเรือน ให้โชคลาภ บอกให้ไปไหนไปด้วย

สารพัดดีที่จะใช้ได้ตามใจนึกถึง

คนหนองขาหย่างรู้ถึงกิตติศักดิ์ดี ยิ่งเลี้ยงดูแลดียิ่งโตครับ

ผมเคยเห็น คนแก่บางท่านเลี้ยงไว้ในขวดกระทิงแดงเลยนะครับ

เพราะโตมาก ใส่น้ำมันจันครับจะชอบมาก

เวลาเสกหลวงพ่อจะเสกให้กุมารเข้าไปในขวดเองนะครับ

ไม่ได้ใช้มือจับใส่ จะเช่าหาต้องดูดีๆ นะครับ ระวังของยัดมาเป็นของหลวงพ่อ

ศิลป์การแกะจะสวยงามน่ารักมาก หลวงพ่อวิชา รติยุโต ก็ได้วิชาทำกุมารจากท่านไปครับ

บารมีหลวงพ่อสด ธัมมธโร คุ้มครองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:48:19 am »
กุมารหลวงพ่อสดของท่านมีปรสบการณ์มากมาน

ทั้งเฝ้าบ้านเฝ้าเรือน ให้โชคลาภ บอกให้ไปไหนไปด้วย

สารพัดดีที่จะใช้ได้ตามใจนึกถึง

คนหนองขาหย่างรู้ถึงกิตติศักดิ์ดี ยิ่งเลี้ยงดูแลดียิ่งโตครับ

ผมเคยเห็น คนแก่บางท่านเลี้ยงไว้ในขวดกระทิงแดงเลยนะครับ

เพราะโตมาก ใส่น้ำมันจันครับจะชอบมาก

เวลาเสกหลวงพ่อจะเสกให้กุมารเข้าไปในขวดเองนะครับ

ไม่ได้ใช้มือจับใส่ จะเช่าหาต้องดูดีๆ นะครับ ระวังของยัดมาเป็นของหลวงพ่อ

ศิลป์การแกะจะสวยงามน่ารักมาก หลวงพ่อวิชา รติยุโต ก็ได้วิชาทำกุมารจากท่านไปครับ

บารมีหลวงพ่อสด ธัมมธโร คุ้มครองทุกท่านครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดี ๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:48:19 am »

Facebook Comments