พระเครื่องวัตถุมงคล จังหวัดอุทัยธานี > โชว์พระเครื่องวัตถุมงคล หลวงพ่อสด วัดหนองสะแก

กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์

(1/10) > >>

ฝุ่นดิน:
  นับได้ว่าเป็นเครื่องรางของขลังที่มีชื่อเสียงเรื่องลือมาอย่างช้านาน อย่างนี้ที่ปู่ย่าตายายเรียกกันว่า"ของแรง"สุดยอดความเฮี้ยน สุดยอดของความหายาก และสุดยอดแห่งศาสตร์และศิลป์

บอล อุทัย:
หลวงพ่อท่านเสกกุมารเข้าขวดได้เอง ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ

patompong:
อยากทราบประสบการณ์ครับ 

dada99999:
กุมารหลวงพ่อสดของท่านมีปรสบการณ์มากมาน

ทั้งเฝ้าบ้านเฝ้าเรือน ให้โชคลาภ บอกให้ไปไหนไปด้วย

สารพัดดีที่จะใช้ได้ตามใจนึกถึง

คนหนองขาหย่างรู้ถึงกิตติศักดิ์ดี ยิ่งเลี้ยงดูแลดียิ่งโตครับ

ผมเคยเห็น คนแก่บางท่านเลี้ยงไว้ในขวดกระทิงแดงเลยนะครับ

เพราะโตมาก ใส่น้ำมันจันครับจะชอบมาก

เวลาเสกหลวงพ่อจะเสกให้กุมารเข้าไปในขวดเองนะครับ

ไม่ได้ใช้มือจับใส่ จะเช่าหาต้องดูดีๆ นะครับ ระวังของยัดมาเป็นของหลวงพ่อ

ศิลป์การแกะจะสวยงามน่ารักมาก หลวงพ่อวิชา รติยุโต ก็ได้วิชาทำกุมารจากท่านไปครับ

บารมีหลวงพ่อสด ธัมมธโร คุ้มครองทุกท่านครับ

patompong:

--- อ้างจาก: dada99999 ที่ กรกฎาคม 02, 2009, 10:00:14 am ---กุมารหลวงพ่อสดของท่านมีปรสบการณ์มากมาน

ทั้งเฝ้าบ้านเฝ้าเรือน ให้โชคลาภ บอกให้ไปไหนไปด้วย

สารพัดดีที่จะใช้ได้ตามใจนึกถึง

คนหนองขาหย่างรู้ถึงกิตติศักดิ์ดี ยิ่งเลี้ยงดูแลดียิ่งโตครับ

ผมเคยเห็น คนแก่บางท่านเลี้ยงไว้ในขวดกระทิงแดงเลยนะครับ

เพราะโตมาก ใส่น้ำมันจันครับจะชอบมาก

เวลาเสกหลวงพ่อจะเสกให้กุมารเข้าไปในขวดเองนะครับ

ไม่ได้ใช้มือจับใส่ จะเช่าหาต้องดูดีๆ นะครับ ระวังของยัดมาเป็นของหลวงพ่อ

ศิลป์การแกะจะสวยงามน่ารักมาก หลวงพ่อวิชา รติยุโต ก็ได้วิชาทำกุมารจากท่านไปครับ

บารมีหลวงพ่อสด ธัมมธโร คุ้มครองทุกท่านครับ

--- End quote ---
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดี ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version