ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์  (อ่าน 26951 ครั้ง)

ออฟไลน์ tohoku

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
รบกวนพี่ foodin ดูให้หน่อยครับ
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ tohoku

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
มาเพิ่มรูปครับ

:) :)

ออฟไลน์ nit

• สมาชิก
  • Thank You
อยากมีมั่ง ...... :o       ขอศึกษาไว้ก่อนขอบคุณครับ........... :D

ออฟไลน์ itq

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:17:07 pm »
อยากได้มั่ง....จริงๆนะ..จะบอกให้

ออฟไลน์ ฝุ่นดิน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • ฝุ่นดินท้องถิ่นนิยม 084-7208460
Re: กุมารหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก สุดยอดศาสตร์และศิลป์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:48:24 pm »
รบกวนพี่ foodin ดูให้หน่อยครับ
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

น่ารักครับท่าน ถึงจะไม่ใช่ศิลป์นิยม แต่ก็ดูง่ายถ้าจะแบ่งก็ยินดีต้อนรับครับ กุมารหลวงพ่อมีหลายศิลป์หลายฝีมือครับ มีทั้งช่างที่แกะให้ท่านประจำซึ่งมีอยู่ 3 ท่าน แต่หลักๆก็จะเล่นกันอยู่ 2 ช่างที่ฝีมือเข้าขั้นจัดจ้านงามตา และยังไม่รวมถึงศิลป์แบบที่ชาวบ้านแกะกันเองซึ่งถ้านับฝีมือชาวบ้านด้วยก็ค่อนข้างจะหาแบบแผนเป็นข้อยุติยากไปสักหน่อย แต่ประสบการณ์ไม่แตกต่างกันแต่ประการใดเลยขอรับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:48:24 pm »

Facebook Comments