ผู้เขียน หัวข้อ: ฤกษ์มหาพิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อเคลือบ วันที่ ๑๑ เม.ย. ๒๕๑๕  (อ่าน 20860 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

.....ผ้ายันต์ผืนละ ๕ บาทครับ ผืนละ ๕ บาท !

• สมาชิก
  • Thank You
อ่านกันดีๆ นะครับ

ใครที่เที่ยวบอกว่า เหรียญชุบนิกเกิ้ล ไม่ได้สร้างปี 15 นั้น

ดูตรงข้อที่ 4 นะครับ "เหรียญชุบเงินขาว"

แต่ใบประกาศเสียอีกที่ไม่ได้กล่าวถึงเหรียญรมดำ

เพราะฉะนั้นน่าคิดครับ ว่าต่อไปเหรียญแบบไหนน่าจะแพงกว่ากัน

...ขอยืนยันอีกเสียงว่ามีเหรียญชุบนิกเกิ้ลแน่นอนล้านเปอร์เซ็น เพราะในสมัยนั้นทางบ้านผมก็ได้ไปเช่าวัตถุมงคลจากที่วัดมา และเช่ามาแบบครบชุดทุกอย่างรวมสี่ชุดด้วยกัน สะดวกค้นแล้วจะเอามาลงให้ชมกันครับ(ในสมัยนั้นกำนันเมฆ ซึ่งเป็นกำนันตอนนั้นที่บ้านอยู่ตรงวงเวียนในตลาดทัพทันพาไปที่วัดและช่วยถือกลับมาส่งที่รถให้อีกด้วยครับ)

• สมาชิก
  • Thank You

๗. ผ้ายันต์อักขระ จำลองจากยันต์ของท่าน   ผืนละ ๕ บาท

ออฟไลน์ salawan

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขออนุญาติ ถามนะครับ หลวงพ่อเคลือบ ปี 15 นี่ทันท่านไหมครับ ถ้ายังไง ช่วยตอบกลับ มาที่ salawan1234@hotmail.com ขอ เมลย์ ตอบกลับด้วยนะครับ โดยส่วนตัว คิดว่า ท่านมรณะ ปี 08 อะไรประมาณนี้ อ่ะครับล

ออฟไลน์ amnart k.

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เหรียญหลวงพ่อเคลือบรุ่นนี้เคยเห็นกันหรือเปล่าครับ เป็นเหรียญรูปไข่เนื้อทองฝาบาตรไม่มีห่วงครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments