พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบวัตถุมงคลประเภทรูปถ่าย-ภาพพิมพ์ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

รูปถ่ายหลังจีวรปี ๒๑

(1/5) > >>

บอล อุทัย:
รูปถ่ายหลังจีวร ปี ๒๑ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม รูปนี้เป็นรูปขนาดห้อยคอ
ออกให้บูชาในปี ๒๕๒๑ มีทั้งกระดาษหนังไก่ และกระดาษเรียบ ด้านหลังมีทั้งแบบมีจีวรและไม่มีจีวร
แบบที่มีจีวร จะปั๊มด้านหลังด้วยหัวใจพระสิวลี คือ นะ ชา ลี ติ และ คาถาหลวงพ่อเฒ่า คือ อะ ปะ จะ คะ
ส่วนแบบไม่มีจีวรนั้น มีทั้งแบบไม่มีตราวัด และมีตราวัด ตอนนี้หายาก และราคาก็แพงแล้วครับ

บอล อุทัย:
รูปที่ ๒

บอล อุทัย:
ดูกันหลาย ๆ แบบครับ

jacky:
โอ้ววววว  มีแยะจังครับ หมวด   ;D  ;D  ;D

saksitlew:
 :o :o :o เยอะแยะจริงๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version