ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม  (อ่าน 6543 ครั้ง)

ออฟไลน์ prisana

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 07:58:28 pm »
เศียรหลวงปู่ตี๋วัดเขาเขียวฃึ่งท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อกวยแต่จะแท้หรือเปล่าผมไม่ทราบ

ออฟไลน์ gbha

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:08:50 pm »
ถึงเพื่อนสมาชิก
ไม่ได้มาลองวิชานะครับแต่เพราะผมดูพระไม่เป็นจริงๆเลยอยากให้หลายๆท่านช่วยดูให้นะครับ
เพราะพระชุดนี้ที่ได้มาพอดีมีลูกน้องในที่ทำงานเป็นคนแถวๆวัดไปหาเช่ามาให้นะครับด้วยความไม่รู้
จึงเช่าไว้เห็นแก่ของถูกนะครับแต่ก็เพราะดูไม่เป็นจริงเลยอยากให้เพื่อนและพี่หลายๆคนช่วยดูให้นะครับ
เพื่อความมั่นใจ ใจก็คิด 50/50 ถ้าดีก็จะดีใจมากเพราะได้ของดีราคาถูก แต่ถ้าไม่แท้ก็หวังจะได้คำชี้แนะ
เพื่อจะได้ไม่โดนอีกก็เท่านั้นนะครับ  เพิ่งเริ่มเล่นพระในใจก็หวังอยากได้ของดีราคาถูกนะครับเห็นว่าไปเช่าถึงพื้นที่
คิดว่าไม่น่าจะโดนนะครับ  แต่สุดท้ายก็โดน  :'(

แต่ยังงัยตรงนี้ต้องขอขอบคุณพี่บอลมากครับสำหรับคำแนะนำนะครับ :)
ผมคงเข็ดขยาดไม่กล้าเช่าพระเพราะเชื่อเรื่องของชาวบ้านไปอีกแล้ว
ไว้ผมมีเงินจะไปขอเช่าพระกับพี่บอลนะครับ บอกได้คำเดียวครับว่า เข็ด ครับ :'(

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:11:57 pm »
ถ้ามีเวลาต้องศึกษาไว้บ้าง ไม่ว่าจะเช่ากับใคร กับผมหรือพี่ ๆ น้อง ๆ ท่านอื่น

ต้องมีความรู้บ้าง ในวัตถุมงคลชิ้นนั้น ๆ ครับ

ออฟไลน์ kob-pawai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:52:12 pm »
  "ต้องขอโทษ คุณgbha อย่างสูงด้วยครับที่เข้าใจเจตนาผิด"
  ผมก็น้องใหม่ในสายนี้เหมือนกันครับ เคยโดนสายอื่นมาหลายต้งค์เหมือนกันครับโดนทุกรูปแบบ
  ทั้งเรื่องนิทาน ความไว้ใจ เกรงใจ ชอบส่วนตัว ความโลภส่วนตัว ฯลฯ เสียความรู้สึกมากๆ จึง
  อาจจะระแวงไปหน่อย แต่พอมาเริ่มศึกษาพระหลวงพ่อกวย ก็ได้ความรู้สึกดีๆกลับมา และรู้สึก
  อบอุ่นกับสมาชิกทั้งสองเว็ป ขอบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองและให้คุณ ghba ได้พระแท้ของ
  หลวงพ่อมาบูชาด้วยครับ ต้องขอโทษจริงๆครับ

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
  • Thank You
  • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:36:16 pm »
 :D ผมขอช่วยเป็นกำลัง ให้อีกคนนะครับ...สู้..สู้..ครับ ท้อได้ แต่อย่าถอยครับ " ก่อนฝนจะตกและฝนกำลังตกฟ้าจะมืด หลังฝนตกฟ้าจะใสครับ " สักวันคุณ gbha ต้องได้พระหลวงพ่อกวยแท้ๆมาครอบครองแน่ครับ..ใจเย็นๆครับ..อย่าที่คุณหมวดบอลบอกนะครับ ต้องศึกษาไว้บ้าง ไม่ว่าเช่ากับใครครับ...ตัวผมเองก็ยังโดนเลยครับ โดนมาสิบกว่าปีแล้ว เพิงจะมารู้ ว่าเป็นสินค้า otop ก็จากเวปของหลวงพ่อนะครับ .. ตอนนี้ผมก็มีติดตัวไว้ อยู่แค่สององค์ครับ เป็นพระใหม่ พิมพ์ปรกโพธิ์ 9 ใบสร้างปี 39 และรูปล๊อคเก็ต ปี 44 แท้แน่นอนครับ เพราะผมเช่ามาจากวัดของหลวงพ่อเลย ( ผมสะสมอย่างเดียวครับ ) อย่างไรแล้วก็ลองดูใหม่นะครับ...ขอเป็นกำลังใจให้ครับ...ขอบคุณครับ  ;) ;) ;) ;) ;) ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:36:16 pm »

Facebook Comments