ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม  (อ่าน 6544 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:32:21 pm »
ไม่ต้องคิดมากครับเรื่องโดนของเก๊  แต่คิดให้มากๆก่อนจะเช่ามาบูชา
ถ้ามีโอกาสมาวัด มากราบหลวงพ่อแล้วบูชาของที่วัดครับ ถึงจะใหม่แต่ก็มี ดีเอ็นเอ เป็นเชื้อสาย
ถ้ายังไม่มีโอกาสมา ก็รูปในเวปที่พี่ๆน้องๆนำมาโชว์ เซฟไปอัดแผ่นละไม่ก๊บาท เริ่มต้นจากตรงนี้
เอาศรัทธาเป็นที่ตั้งนำรูปที่ได้มาตั้งบูชาบอกกล่าวมอบตัวเป็นศิษย์ แล้วขอให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับชีวิต
เมื่อดีจริง มีศรัทธาเกิดขึ้นจริง แสดงว่ารูปหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์จิตคุณกับท่าน ส่งถึงกันได้
ไม่ช้าไม่นานคุณก็ได้ของแท้ๆที่ทันท่านเสกมาบูชาแน่นอนครับ  แต่ถ้าไหว้หลวงพ่อแบบเขาเล่าว่าดีก็ว่าตามไป
หรืออยากได้เพราะของท่านมีราคาจะไว้เก็งกำไรบ้างเน้นทางพานิช ก็คิดให้ดีก่อนครับ
เพราะพระของหลวงพ่อตอนนี้ต้นทุนสูงแทบทุกรุ่น และคนฟิตซื้อในราคาสูง ยังมีไม่มากเท่าคนขายครับ
ผมแนะวิธีนี้กับศิษย์ใหม่ๆไปปฏิบัติหลายท่านก็ได้พระหลวงพ่อไปบูชาแบบไม่ยากครับ ขอให้กำลังใจครับ

ตามนี้เลยครับ.. ;D ;D เพิ่ม ทาน ศีล ภาวนา เข้าไปด้วยคับแล้วทุกอย่างจะดีครับ ;D ;D

ออฟไลน์ engineer

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 08:51:17 pm »
ระดับหมวดบอลยังโดนอีกหรือครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 10:58:52 pm »
 :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ kob-pawai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 07:26:11 am »
ชอบคำแนะนำ/วิธีการของคุณคางเคราจังเลย เรียบ ง่าย แต่ได้ใจสำหรับศิษย์ใหม่ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 07:26:11 am »

Facebook Comments