ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม  (อ่าน 6555 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:35:10 pm »
ไม่มีใครกล้าตอบเลย   :P
เหนื่อย

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: อยากให้ช่วยดูพระหน่อยนะครับว่าดีไหม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:38:58 pm »
เรียบร้อยหมด

ของหลวงปู่ตี๋ต้องรอผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ gbha

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 09:44:50 pm »
ปลอมหมดเลยเหรอครับ 
เซ็งเลย  :-[

"ส่วนคำว่าปู่ตี๋ที่อยู่หลังพระหมายถึงปู่ตี๋
ที่เป็นอาจารย์สอนภาษาจีนให้หลวงพ่อกวยนะครับ
ไม่รู้ว่าในหนังสือจะมีบอกมั้ยนะครับ  เพราะบางอย่างหนังสือ
ก็อาจจะไม่รู้ทั้งหมดก็ได้นะครับ ไม่เหมือนเราไปถามกับคนที่อยู่ในเหตุการณ์
เพราะหนังสือก็ถามมาจากคนในเหตุการณ์นั้นอีกทีแล้วนำมาเขียนนะครับ
ส่วนพระที่เนื้อดิน ทั้งแหวกม่านที่ผมเคยลง และเศียรหลวงพ่อแก่อั้นนี้เป็น
พระยุคแรกที่หลวงพ่อกวยทำขึ้นนะครับ  บางท่านอาจทราบบางท่านอาจไม่ทราบ
ซึ่งสมเด็จแหสกม่านเนื้อดินของผมที่ลงในเว็บแต่ย้ายในพระเก๊นั้นเป็นพระที่
หลวงพ่อกวยเราแกะพิมพ์เองแล้วลองทำดู  ก่อนจะให้อาไพ่แกะบล็อดแล้ว
ทำเป็นเนื้อผงต่างๆต่อมา"

เรื่องราวข้างบนที่ผมพิมพ์ขึ้นเป็นเรื่องราวที่ได้รับฟังมาจากคนใกล้ชิดหลวงพ่อ
กวยอีกทีนะครับ
ยังงัยตรงนี้ต้องขอขอบคุณพี่บอล ที่จัดทำเว็บขึ้นเพื่อให้ศิษย์หลวงพ่อได้แลกเปลี่ยนความรู้และ
ศึกษาความรู้มากนะครับ  :)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 10:04:07 pm »
เรื่องนิทานฟังแล้วลองวิเคราะห์ดู และที่สำคัญการพิจารณาความเก๊แท้ของพระ

ให้ดูที่องค์พระ นิทานและเรื่องเล่า "ฟังแล้วลองวิเคราะห์" ครับ

ออฟไลน์ kob-pawai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:43:56 pm »
เข้ามาลองวิชา ซะงั้นๆๆๆๆๆๆ เฮ้อๆๆๆๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:43:56 pm »

Facebook Comments