ผู้เขียน หัวข้อ: พระสิวลี  (อ่าน 2501 ครั้ง)

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: พระสิวลี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:18:42 am »
ถ้าท่านยังอยู่ คงจะถามกับตัวท่านได้ครับป๋า ผมก็อยากรู้หลายเรื่องเหมือนกัน
ครั้งหนึ่งในชีวิตที่ฝันถึงท่านหลายปีแล้วยังจำได้ดี ในฝันเห็นท่านแค่ช่วงหน้าอกไม่เห็นหน้าท่าน
ในฝันนั้นผมดีใจ ผมหอบวัตถุมงคลที่สะสมไว้ขึ้นไปหาท่าน ท่านยังเอามือกวาดแยกกองออกไปบ้าง แล้วบอกนี่ไม่ใช่ของท่าน
เป็นครั้งเดียวที่ฝันถึง เหมือนท่านมาเตือนสติครับป๋า..

ผมไม่อยากถามหรอกว่า พระสิวลีองค์จ้อยใครตั้งชื่อ พิมพ์ไม่มีย่ามใครพิมพ์  ทำเมื่อไร  ทำกี่องค์ มีกี่เนื้อ  มีสีอะไรบ้าง ผมคิดว่าท่านตั้งใจทำแต่พระดีดีไว้ให้ลูกศิษย์ของท่านใช้ซะอีก  :D
 เคยได้ยินว่า ใครฝันเห็นหลวงพ่อกวยต้องไม่เห็นหน้าหลวงพ่อกวย ถึงจะถือว่าฝันถึงหลวงพ่อกวยจริง ผมฝันเห็นหน้าท่านแต่ไม่รู้จะบอกใครไปทำไมครับ  :D 

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:35:14 am »
ใช่คนนี้รึปล่าวน้าที่เช่าไม่มีย่ามไปก่อนหน้าที่ผมจะไป  ;D แผงอยู่ขวามือ
ได้มาราคาเยานี่ครับ   :D หน้าวัดเวียงสวรรค์  ผมไปเดินดูบ่อย  :D
ส่วนองค์มีย่ามเหลือองค์นึงแอ่นไปหน่อย   ;D

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:40:32 am »
วัดเวียงสวรรค์อยู่ตรงไหน บอกบ้างซิครับ  :)

ออฟไลน์ paul tang

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 01:50:09 pm »
มีย่าม ไม่มีย่ามชอบหมดครับ แต่ยังไม่มีกับเขาซักองค์

ออฟไลน์ song11109

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 06:43:54 pm »

ใช่แล้วครับท่านJoker ผมเองแหละครับที่ได้เช่าไว้  ;D ;D
 วัดจอมสวรรค์ครับท่าน  :D :D ท่านอื่นๆที่มาให้ข้อมูลและแสดงความคิดเห็น
ต้องขอขอบคุณมากนะครับ คงเอ่ยชื่อไม่หมดนะครับ  ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 06:43:54 pm »

Facebook Comments