พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบพระเครื่องวัตถุมงคล เนื้อโลหะ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

เหรียญรุ่น ๒ นะโมตาบอด

(1/2) > >>

บอล อุทัย:
เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่น ๒ หรือเหรียญเสาร์ ๕ ปี ๒๕๑๕ สร้างประมาณ ปี ๑๔ แล้วนำออกให้บูชาในปี ๒๕๑๕
ตัวเหรียญเป็นเนื้อทองแดง รมดำ (รมดำหนามาก ๆ)จำนวนการสร้างประมาณ ๑,๐๐๐ เหรียญ
มีเนื้อเดียว คาถาที่ใช้กับเหรียญนี้คือคาถา นะโมตาบอด ดังนี้
"นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน" ปัจจุบันหายาก ราคาก็ขยับตามเหรียญรุ่น ๑ ไปเรื่อย ๆ
รีบเก็บก่อนแพง

saksitlew:
ยังไม่มีเก็บเลย อ่ะ  :'( โทษใครไม่ได้โอกาสมาแต่ดันไปเก็บอย่างอื่น

บอล อุทัย:
เสียดายแทนครับ  :'( :'( :'( :'( :'(

somsak:
เข้ามาชมครับ

chalothon:
           :D    สวยมากครับ 8)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version