ผู้เขียน หัวข้อ: วีธีการดู ซุ้มระฆังเถาวัลย์  (อ่าน 7459 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: วีธีการดู ซุ้มระฆังเถาวัลย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 06:48:53 pm »
ขอบคูณมาก ๆ ครับท่าน เยี่ยมมาก ๆ ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: วีธีการดู ซุ้มระฆังเถาวัลย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:03:41 am »
นี่แหละครับ คือน้ำใจและสิ่งดี ๆ ของรุ่นพี่ ที่ไม่ปล่อยให้นักสะสมรุ่นน้อง (อย่างผม) และคงจะอีกหลาย ๆ ท่าน

ไม่เข้าป่าเข้าดงหลงทางไปแบบตัวคนเดียว   ;D น่าดีใจนะครับ ที่พี่ๆ หลาย ๆ ท่านในเวป ช่วยเป็นเข็มทิศคอย

ช่วยแนะนำข้อมูลดีให้  ;D ขอขอบคุณ พี่ ใจมันรักและอีกหลาย ๆ ท่านเป็นอย่างมากครับ  ;D

(ต่อแต่นี้ก็อยู่ที่ตัวเราแล้วละครับที่จะสามารถจดจำและเก็บข้อมูลได้แค่ไหน)

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 12:01:47 am »
 ;D ;D ;Dขอบคุณมากครับ ที่สละเวลานำข้อมูลดีๆมาเผยแพร่ครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:03:18 pm »
 :D เข้ามาศึกษาหาข้อมูล...และขอบคุณพี่มากครับที่แนะนำในสิ่งที่ถูกต้อง ให้แด่คนที่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องในพระของหลวงพ่อ อย่างผมเนี่ยขอบอกตรงๆเลยครับเหมือนถูกปิดตามาโดยดลอด สิบกว่าปี เพิ่งจะได้ออกมาในที่สว่างก็เพราะได้เข้ามาเป็นสมาชิกในเวป ของหลวงพ่อ กับเวปของผู้หมวดบอลครับ เหมือนผมได้พระแหวกม่านของหลวงพ่อเลยครับ จะบอกให้   :D  และผมขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่นำเสนอในข้อมูลดีที่เป็นประโยชน์แด่คนรุ่นหลังๆๆ ขอให้สู้ต่อไปนะครับอย่าท้อแท้และท้อถอย ทุกๆท่านทำสิ่งที่ถูกต้องแล้ว  8) 8) 8) 8)
 ;D ใครชอบ   ใครชัง   ช่างเถิด
     ใครเชิด    ใครชู    ช่างเขา
     ใครด่า     ใครบ่น   ทนเอา
     ตัวเรา      ร่มเย็น   เป็นพอ  ;D
 :D ขอขอบคุณข้อมูล..และรูปภาพอีกครั้งครับ :D สู้..สู้..สู้

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:52:42 pm »
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ ....ตอนนี้ต้องการกำลังใจเป็นอย่างมาก ขอบคุณสำหรับบทกลอนครับพี่

ใครชอบ   ใครชัง   ช่างเถิด
     ใครเชิด    ใครชู    ช่างเขา
     ใครด่า     ใครบ่น   ทนเอา
     ตัวเรา      ร่มเย็น   เป็นพอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:52:42 pm »

Facebook Comments