ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อครับ  (อ่าน 3498 ครั้ง)

ออฟไลน์ refugee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เมือวันที่ 16 ส.ค. ผมกับแฟนเพิ่งมีโอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อที่วัดมา หลังจากตั้งใจจะไปหลายครั้งแล้วได้ไปกราบหลวงพ่อสักที พอไปถึงที่วัดก็ได้ไปกราบสังขารหลวงพ่อก็ได้อธิษฐานขอโชคลาภจากหลวงพ่อ หลังจากนั้นก็ได้มาดูรายการวัตถุมงคลรูปหล่อบูชาขาดหน้าตัก9นิ้วที่ทางวัดจะจัดสร้าง ผมนึกในใจเล่นๆว่า "ถ้าถูกหวยนะลูกจะกลับมาบูชาหลวงพ่อเลย" หลังจากออกจากวัดผมก็ไปเที่ยวเขื่อนเจ้าพระยาต่อ และได้ไปซื้อล็อตเตอรี่1ใบ ไม่อยากซื้อเยอะ เพราะก่อนจะไปที่วัด ผมก็ซื้อมาบ้างแล้ว หลังจากนั้นก็กลับมา ไม่ได้สนใจว่าล็อตเตอรี่จะออกเลขอะไร หลังจากตรวจรางวัลก็ถูกรางวัลเลขท้าย3ตัวครับ1ใบ และเป็นใบที่ไปซื้อที่เขื่อนเจ้าพระยาหลังจากที่ไปกราบหลวงพ่อมา ผมอึ้งไปเลยครับ ใครจะว่าผมงมงายก็ไม่ว่ากันนะครับ แต่ผมเชื่อว่าเพราะบารมีหลวงพ่อแน่นอน เพราะก่อนหน้านี้ผมไม่เคยถูกล็อตเตอรี่เลย หลังจากนั้นผมก็ได้มาเล่าให้แฟนผมฟัง และแฟนผมก็บอกว่าจะกลับไปกราบหลวงพ่อเหมือนกัน เพราะแฟนผมตกงานมา6เดือนแล้ว ก็อิษฐานกับหลวงพ่อว่าอยากจะได้งานทำเร็วเพราะไม่อยากเดือดร้อนเงินจากพ่อแม่ หลังจากกลับมาวันจันทร์(17 ส.ค.)ก็มีบริษัทโทรตามไปสัมภาษณ์งานทันที จนถึงตอนนี้แล้วมีทั้งหมด3บริษัทครับ ยิ่งถ้าแฟนผมได้งานทำด้วยนะครับ ผมกล้าบอกเลยว่า หลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ แต่ผมคงจะไม่รออะไรแล้วครับ เพราะตั้งใจจะไปกราบหลวงพ่ออีกครั้งอาทิตย์หน้า

ออฟไลน์ PUTT SCOTT

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 03:23:16 pm »
 ;Dดีใจด้วย หลวงพ่อไม่ทิ้งศิษย์จริงๆ
เดือน ต.ค.52 ผมมีโครงการผ้าป่าที่จะนำไปทอดถวายวัดหลวงพ่อ 1 พุ่ม  เพราะหลวงพ่อช่วยเหลือตำแหน่งงานไว้ ขอเชิญพี่น้องsitluangporguay.comร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา              วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 04:04:56 pm »
หลวงพ่อท่านไม่ทิ้งศิษย์จริง ๆ ครับ

ขอนุโมทนาบุญด้วยครับผม

ออฟไลน์ jazzuza

• รู้จักพอ..ก่อสุข...ทุกสถาน...
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 08:06:59 pm »
;Dดีใจด้วย หลวงพ่อไม่ทิ้งศิษย์จริงๆ
เดือน ต.ค.52 ผมมีโครงการผ้าป่าที่จะนำไปทอดถวายวัดหลวงพ่อ 1 พุ่ม  เพราะหลวงพ่อช่วยเหลือตำแหน่งงานไว้ ขอเชิญพี่น้องsitluangporguay.comร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ

ออฟไลน์ backmay

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 08:23:11 pm »
หลวงพ่อเมตตาแล้วครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 08:23:11 pm »

Facebook Comments