ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถากันโรคภัยไข้เจ็บ ครับเอาไว้กันไข้หวัด2009ครับพี่ๆ  (อ่าน 4037 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  สักกัตวา  พุทธะระตะนัง โอสะถัง อุตตะมัง วะรัง หิตัง เทวะ มะนุสสานัง พุทธะเตเชนะ โสตถินา นัสสันตุ ปัททะวา สัพเพ ทุกขา

วูปะสะเมนตุเม

สักกัตวา ธัมมะระตะนัง โอสะถุง อุตตะมัง วะรัง ปะริฬาหู ปะสะมะนัง ธัมมะเตเชนะ โสถินา นัสสันตุ ปัททะวา สัพเพ ภะยา วูปะสะเมนตุเม

สักกัตวา สังฆะระตะนัง โอสะถัง อุตตะมัง วะรัง อาหุเนยยัง ปาหุเนยยัง สังฆะเตเชนะ โสถินา นัสสันตุ ปัททะวา สัพเพ โรคา วูปะสะเมนตุ เม

พระคาถาบทนี้ เป็นพระคาถาที่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงประทานให้ได้ท่องบ่นกัน (พระคาถาบทนี้ ส่วนมากมิค่อยทราบกัน ไปสวดแต่บทอานิสงส์กันหมด)  ผู้ใดหมั่นสวดพระคาถานี้ จะระงับโรคภัยไข้เจ็บ ทั้งอายุก็จะยืนยาว ใช้เสกยากินแก้โรคได้ และผู้ใดได้สวดเจริญอยู่เป็นนิจ นอกจากจะปราศจากโรคภัยไข้เจ็บรบกวนแล้ว ยังแคล้วคลาดจากภัยต่างๆ เช่น ราชภัย โจรภัย อีกด้วย

(พระคาถาบทนี้ผมไปเจอในหนังสือสวดมนต์ครับเลยเอาบทสวดและข้อความในหนังสือมาลงครับเอาไว้กันโรคภัยครับพี่ๆๆจะได้ห่างไกลหวัด2009
กันครับ  ผมก็สวดทุกคืนครับ)

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
สาธุ สาธุ ท่องบ่นพระคาถาด้วยใส่หน้ากากอนามัยด้วยก็แล้วกันครับ ขอบคุณครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ Eman

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
วรรคที่สอง สักกัตวา ธัมมะระตะนัง โอสะถุง ผิดหรือเปล่าครับน่าจะเป็น  สักกัตวา ธัมมะระตะนัง โอสะถัง 
เหมือนวรรคแรก และวรรคที่สามหรือเปล่าครับ ขออภัย

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
วรรคที่สอง สักกัตวา ธัมมะระตะนัง โอสะถุง ผิดหรือเปล่าครับน่าจะเป็น  สักกัตวา ธัมมะระตะนัง โอสะถัง 
เหมือนวรรคแรก และวรรคที่สามหรือเปล่าครับ ขออภัย

ขอโทษทีครับ

ผมพิมพ์ผิด ;D

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments