พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ > วัตถุมงคลประเภทเครื่องราง หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ

ช้างคืนถิ่น

(1/3) > >>

เต้อ โรงปูน:
ผมเคยได้ยินเรื่องผ้ายันต์ช้างสายชัยนาทมานาน
ใจก็นึกอยากได้สักผืน
พอดีมีน้องที่ทำงานมีอาชีพเสริมวิ่งหาพระตามบ้าน
เค้าจำได้ว่าเคยได้มา1ผืนเป็นผ้ายันต์ช้างเขียนมือแต่ไม่รู้ว่าเป็นของที่ใหน และก็ปล่อยไปนานแล้ว
ผมเลยให้เค้าช่วยตามดูหน่อยว่าคนที่ได้ไปยังเก็บไว้อยู่หรือเปล่า
เจ้านั่นเลยไปตามมาให้พร้อมถ่ายรูปมาให้ดูเสร็จ
ด้วยความที่ไม่เป็น แต่ดูรูปแล้วชอบใจ
เลยส่งรูปไปให้ท่านเจ้าสำนักจันทร์ดู
แล้วก็ได้คำตอบ
ดังนั้นปฏิบัติการนำช้างคืนถิ่นจึงเริ่มขึ้นครับ

ดูกันชัดๆเลยครับ
ยันต์ช้างเขียนมือแบบอลังการงานสร้างจริงๆ

ยังงัยก็ต้องนำช้างเชือกนี้กลับชัยนาทให้ได้ครับ

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นช้างวัดคลองจันทร์
แต่ท่านเจ้าสำนักบอกว่าเป็นช้างวัดใหม่บำเพ็ญครับ

ข้อมูลอื่นๆผมไม่ทราบเลยครับ
หากท่านเจ้าสำนักผ่านมาก็ช่วยเสริมให้พี่น้องรับรู้ด้วยละกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version