ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเข้าฝันบอกใบ้  (อ่าน 6454 ครั้ง)

ออฟไลน์ maha

• เยธัมมา เหตุปัปภวา เตสังเหตุ ตถาคโต เตสัญจะโย นิโรโธจะ เอวังวาที มหาสมโณติ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงพ่อเข้าฝันบอกใบ้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 04:44:22 pm »
เคยฝันเห็นท่านเหมือนกัน ตอนหลับก็เป็นสุข ดีใจที่เห็นท่าน
ตอนตื่นก็เป็นสุขอิ่มเอมใจไปทั้งวัน
หลวงพ่อท่านคุ้มครองศิษย์เสมอครับ :D
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ
พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น
และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น
พระมหาสมณะมีปกติ ทรงสั่งสอนอย่างนี้"

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 04:59:15 pm »
...หลวงพ่อกวยไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์ คอยช่วยเหลือเสมอ...
มีวัตถุมงคลของท่านแล้วอุ่นกายอุ่นใจจริงๆครับ....
 :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:09:17 pm »
...หลวงพ่อกวยไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์ คอยช่วยเหลือเสมอ...
มีวัตถุมงคลของท่านแล้วอุ่นกายอุ่นใจจริงๆครับ....
 :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:20:21 pm »
 ;D ;D ขอบคุณทุก ๆ ท่านเลยครับ สำหรับกำลังใจ มีพระหลวงพ่อแล้วอุ่นใจจริง ๆ ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:09:48 pm »
 ;D ;D พอดีกำลังว่าง ผมจะเล่าเหตุการณ์ตอนรถชนให้ฟัง วันนั้นเป็นคืนวันเสาร์ พอสัก ตีหนึ่งเศษ ๆ ฝนตกหนักมาก ๆ พอผมเล่นดนตรีเสร็จก็นั่งรอ แต่ฝนก็ยังไม่หยุดตก พอตีสองฝนเริ่มซา ผมก็ขับรถออกมาจากร้าน ถึงกลางทางฝนก็ตกหนักอีก ก็ขับมาเรื่อย ๆ ประมาณ 60 70 กม. ต่อชั่วโมง เส้นราชพฤกษ์  มุ่งหน้าวงเวียนรัตนาธิเบสท์ พอรถลงจากสะพาน ก็รู้สึกว่าพวงมาลัยรถมันฟรี ฟรีเกือบครึ่งรอบ แล้วรถซึ่งขับเคลื่อนล้อหน้า ก็พาปีนเกาะกลาง เกือบ ๆ จะข้ามเลน อยู่แล้ว ถนนก็ฉาบไปด้วยน้ำ ฝนก็ตกหนักมากด้วย ผมก็ประคองสติ บอกตัวเองว่าอย่าเหยียบเบรค  เพราะรถอาจจะคว่ำได้ เลยหมุนพวงมาลัยหักกลับเข้ามาในทาง รถก็เสียหลักหมุนควงจากซ้ายไปขวาทวนเข็มนาฬิกา สติผมตอนนั้นนิ่งมาก ทุกสิ่งรอบตัวเหมือนภาพ สโลโมชั่น ขณะที่รถหมุนรอบตัวเองครบ หนึ่งรอบ สายตาผมก็เจอกับรถบรรทุกหกล้อ โอ้โห คันเบ้อเร่อเท่อ เป็นตู้ทึบรอบคัน ตรงดิ่งเข้ามาหา ใจผมก็นึกถึงแต่พระหลวงพ่อ กับคุณปลัดหางขาไข่ที่คาดเอวอยู่ จู่ ๆ รถหกล้อมันก็หักหลบออกไปทางซ้าย มันก็ชนเอาซุ้มล้อหน้ารถผมยางระเบิด (ตอนโดนชนยังไม่รู้ว่าอะไรเสียหายมั่ง ) รถผมก็กระเด้งกลับ หมุนออกไปทางขวาครึ่งรอบแล้วหยุดสงบนิ่ง จอดหันหน้าสวนเลนอยู่ มีรถเก๋งวิ่งตามมาอีกหลายคัน ผมก็เลยริบไฟหน้า สลับไฟสูงบอกเขา  พอรถว่าง ผมก็กลับรถแล้วขับตามรถบรรทุกไป  แต่ก็ไม่ทันเลยขับเข้าปั้มแก๊ส เติมแก๊ส แล้วสำรวจดูรอบรถ โอ้โห พังยับ ล้อหน้าระเบิดยางฉีก โช้คอัพก็งอ ต้องเปลี่ยน แก้มซ้ายยับยู่ยี่ ฝากระโปงก็ยับ ต้องเปลี่ยนหมด ไฟหน้าไฟมุม ไฟเลี้ยว แต่กันชนหน้าไม่เป็นไร เพราะรถหกล้อกันชนมันสูง แล้วตัวผมเองก็ไม่เป็นอะไรเลย ผมเลยโทรหาเพื่อนร่วมวงที่เพิ่งแยกทางกันให้มารับ แล้วทิ้งรถไว้ ตอนเช้าก็ให้ช่างเขามาขับกลับไป คงเป็นเพราะวัตถุมงคลของหลวงพ่อช่วยคุ้มครอง ผมเลยไม่เป็นไร ผมคล้องติดตัวทุกวันมี
     1.เหรียญจตุรพิธพรชัย เหรียญนี้ สารวัตรเอกชัย กองสวัสดิการให้ผมมาบูชาฟรี ๆ
     2. รูปถ่ายหลังจีวรปี 21 รูปนี้ โกหยก(สมชาย) เซียนพระที่หาพระของหลวงพ่อมาให้ผมบูชา ก็ให้ผมมาฟรี ๆ เพราะผมเช่าพระของแกเยอะมาก แกก็เลยแถมมาให้
     3.พระสรรค์นั่งข้างเม็ด หลังปั้มพระสิวลี ขอบบาง ๆ พิมพ์คม ๆ องค์นี้เช่าจาก พระเครื่องออนไลน์และสุดท้าย
     4. คุณปลัดหางขาไข่ คาดเอวไว้ เพิ่งได้มาไม่ถึงอาทิตย์ 
ครับก็เขียนมาเล่าเหตุการณ์ให้ฟังกัน  และขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านเรื่องราวของผม ขอให้หลวงพ่อช่วยคุ้มครองศิษย์ทุก ๆ คน อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน ทำอะไรก็ปลอดภัย แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวงครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:09:48 pm »

Facebook Comments