ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย  (อ่าน 33801 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jardub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:54:21 pm »
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ
ผมเคยได้รับพระปรกโพธิ์มาจากพี่ท่านนึง เนื้อแบบนี้ พี่ท่านนั้นบอกว่าเค้าได้มาจากหลวงปู่ตี๋ ตอนที่ได้รับหลวงปู่ตี๋บอกว่าเป็นพระหลวงพ่อกวยครับ

ออฟไลน์ เอกลำพัน

• ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • อะปะจะคะ
Re: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:57:17 am »
สวยๆมีเสน่ห์ครับพิมพ์นี้ :o
เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมไปอุปถัมภ์จุนเจือเด็กๆที่โรงเรียนกะวัดของหลวงพ่อบ้างขึ้นชื่อว่ากตัญญู

ออฟไลน์ คางเครา

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้ฟังดีย่อมเกิดปัญญา
    • http://www.web-pra.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 01:32:48 am »
เซียนรุ่นใหญ่ นักสะสมพระหลวงพ่อรุ่นเก่าทราบกันดีว่าพิมพ์นี้อยู่ในสารบบแน่นอน ถอดออกมาจากพิมพ์เกศทะลุซุ้ม ซึ่งคมชัดลึกกว่านี้ นำมาให้ชมองค์แรกผงน้ำมัน มีเศษพลอย เนื้อหาหนีไม่ออกครับ

จะบอกว่ามีเก็บไว้เหมือนกันนานแล้ว ก็กลัวจะเป็นเซียนใหญ่อย่างต้อมว่า แค่มีเก็บไว้บ้างเหมือนกันตอนนี้ไม่มีกล้องถ่ายรูป
จะถ่ายองค์ทูโทนให้ติชมซะหน่อยน่าเสียดาย เรื่องข้อมูลไม่รู้แต่อาศัยดูเนื้อแบบเดียวกับตึ้งเลยเก็บๆไว้ครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:33:00 am »

....มาศึกษาด้วยฅนครับ! :D   :D

ออฟไลน์ thaweesak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:21:42 am »
ผมก็เก็บไว้องค์หนึ่งครับ เมื่อวันที่ 12 เมษา ก็ติดตัวไปด้วย
กะว่าจะให้คุณต้อมดูให้ พอรับของขวัญจากคุณต้อมแล้วลืมเลยครับ
แต่ตอนนี้ดูข้อมูลแล้วหายสงสัยครับ แขวนติดตัวตลอดครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:21:42 am »

Facebook Comments