ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย  (อ่าน 33804 ครั้ง)

ออฟไลน์ prisana

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:12:30 pm »
เนื้อนี้พิมพ์นี้หลวงพ่อกวยปลุกเสกแน่นอนหรือเปล่าผมจะได้เก็บสะสมบ้าง ??? ??? ???

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: สมเด็จพิมพ์ขาโต๊ะ พระหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:27:02 pm »
ครับคุณตึ๊งชอบครับ
 ครับคุณปริศนาผมมั่นใจครับ หากมีข้อมูลหลักฐานจะนำมาเสริมให้ แต่ถ้าท่านใดมีหลักฐานว่าไม่ใช่ก็ยินดีรับฟัง ผมรับผิดชอบข้อมูลครับ เก็บสะสมได้ครับถ้ามีเกิน ๑ องค์แบ่งผมมั่งนะครับ :D
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:10:42 am »
เหตุที่ผมมั่นใจเพราะแรกที่เจอ ผมไม่รู้ว่าเป็นพระหลวงพ่อ แต่เห็นว่าเนื้อหาเหมือนพุทธกวัก ทุกประการ ก็เลยเก็บไว้ จนได้มีโอกาสเจอกันกับคุณต้อม ถึงรู้ว่าพิมพ์นี้เล่นหากันมานานแล้ว และเนื้อพระถ้าส่องกันจริงๆแล้ว เนื้อหาเป็นเนื้อเดียวกันกับ สมเด็จพุทธกวัก และยิ่งเมื่อรู้ว่าหลายๆคน ที่สะสมพระมาเนิ่นนาน ต่างก็มีพิมพ์นี้ครับ

ออฟไลน์ Tome

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "ศีล เป็น อาภรณ์อันประเสริฐ"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:04:58 am »
ฟังประวัติแล้วน่าสนใจมากๆ  :o :o :o
คติประจำใจ...

"มีจะมา ก็เพราะหา เข้ามาไว้
       มีไม่ได้ เพราะนิสัย ไม่ขยัน
       มีมากแล้ว ใช้หมด ก็อดกัน
       วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
                 หลวงพ่อกวย ชุตินธโร

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 03:48:18 pm »
เข้ามาชมพระสวยงามครับ :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 03:48:18 pm »

Facebook Comments