ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลังหนุมานดีรึเปล่าครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phoenix

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญหลังหนุมานดีรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:12:18 pm »
ลองเพิ่มรูปครับ ขอบคุณคุณ Brokenspear มากนะครับ

• *
  • Thank You
Re: เหรียญหลังหนุมานดีรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:13:52 pm »
ขอบครับ ถ้าเหรียญนี้แท้ อีก 2 เหรียญที่มีอยู่ก็สบายใจล่ะครับ ถ้าเหรียญนี้ไม่ดีก็ไปยกชุดเลยครับ 555

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:23:58 pm »
ดูเอาเองดีก่าคับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=531.0

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:40:55 am »
มีอะไรที่เหมือนกันครับ ลองสังเกตุดูครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:04:22 pm »
ตอบพี่ลิ่วนะครับ ตามที่ผมเห็นมีอยู่ 3 จุดที่เหมือนกันครับ
1. ด้านหน้าตรงขอบประมาณ 1 นาฬิกามีรอยบุ๋มเหมือนกันครับ
2. เหนือข้อนิ้วหัวแม่มือซ้ายของหลวงพ่อจะมีตำหนิคล้ายๆกันครับ
3. ด้านหลังคำว่าที่ระลึก สระ อะ ติดไม่ชัดจนเกือบหายเหมือนกันครับ
ใช่ไหมครับพี่ แล้วตกลงดีหรือเปล่าครับ เป็นเคสที่ปวดหัวดีครับ
( เรื่องขอบเหรียญผมพอเข้าใจนะครับว่าชี้ขาดได้ แต่ผมก็ยังคิดว่า ถ้าวัดกันที่ขอบแล้วถือเป็นจุดจบของเหรียญ แสดงว่าเหรียญจำนวน 2 หมื่นเหรียญต้องเหมือนกันหมดทุกเหรียญใช่ไหมครับ และถ้าเป็นอย่างนั้นจริงเหรียญหลังยันต์ก็ต้องเป็นเหมือนกันใช่ไหมครับ ตรงนี้ผมก็เลยอยากดูไปเรื่อยๆก่อนน่ะครับ )

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:04:22 pm »

Facebook Comments