ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงบอกว่าพระเกจิที่ปลุกเสกองค์เดียวดีกว่าหลายองค์  (อ่าน 4462 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
ทำไมถึงบอกว่าพระเกจิที่ปลุกเสกองค์เดียวดีกว่าหลายองค์ครับ  ทั้งๆที่การปลุกเสกหลายองค์น่าจะดีกว่าไม่ใช่หรือครับ  อย่างเช่น พระวัดประสาทฯหรือไม่ก็ 25 พุทธศตวรรษ  ขอความเห็นหน่อยนะครับ

elenor

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยถามหลวงพ่อที่นับถือครับ ... ท่านบอกว่า
" ชาติเสือ ไม่ขอเนื้อใครกิน "

ออฟไลน์ wewat2519

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • คนหลายอาจารย์-สำนัก
 ;D ;D ;Dครับ พระอาจารย์ผม ก็เช่นกัน ท่านว่าตัวเราเองก็ทำเองได้ จะไปรบกวนใคร-เขาทำไม แต่ งานเค้าๆมานิมนต์ ไม่ว่าที่ไหน ไปหมด(ไม่ขัดใคร"กลัวเค้าจะเสียใจ")ส่วนตัว ผมว่าก็ o.k.ครับ สำหรับพิธีหมู่ เพราะแต่ล่ะท่าน มีความชำนาญ แตกต่างกัน ขลังจริง-เก่งแท้ แต่คำว่า"บารมี"แต่ละท่าน(องค์)ไม่เท่ากัน เราๆ-ท่านๆ ไม่มีใครรู้หลองว่า ท่านไหนสำเร็จ-ได้ ถึงขั้นไหนแล้ว ดั่งที่ ท่านว่าไว้ ปราช เท่านั้นที่รู้ใน ปราช  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ที่ท่านปลุกเสกเดี่ยว เพราะว่าท่านมั่นใจในตัวของท่านเองว่าพลังจิตแก่กล้าพอที่จะคุ้มครองลูกศิษย์ เหมือนดังที่มีคำกล่าวไว้ว่า "ชาติเสือ ไม่ขอเนื้อ ใครกิน"

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments