ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อกวยรุ่น1  (อ่าน 10595 ครั้ง)

ออฟไลน์ YUTTHASAK

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เบิร์ด54
Re: หลวงพ่อกวยรุ่น1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:22:26 pm »
ขอบคุณมากครับพี่ๆพอดีสงสัยและก็ไม่รู้ด้วยครับ บ้านผมอยู่หันคาครับ วันเสาร์นี้จะกลับบ้านจะแวะไปกราบหลวงพ่อที่วัด วันที่ 9 ผมติดงานพอดีเลยไม่ได้มาทำบุญกับพี่ๆ
คราวหน้าคงได้พบกับพี่ๆนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
เบิร์ด54

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:54:31 pm »
อ้าว บ้านเดียวกับเพื่อนผมเลย ไอซ์ ศรัญญา ;D
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:52:27 pm »
หน้าพระบ่งบอกถึง ความเก่งและชำนาญของเซียนพระครับพี่เบิร์ด แสดงว่าคณะกรรมการตัดสินพระชุดนี้ไม่มีความรู้ในการดูพระเครื่องหลวงพ่อกวยครับ  จริงอย่างที่คุณต้อมบอกครับว่าอย่าไปปักใจเชื่อใบประกาศใดๆ เพราะ คณะกรรมการบางชุด ไม่เก่งจริงอย่างที่จะทำให้เชื่อถือได้ มีอยู่หนึ่งคราว แถวๆละแวกล้อมรอบชัยนาท ตัดสินให้พระหลวงปู่นะยุคต้น ชนะ พระหลวงปู่ศุขวัดปากคลอง โดยที่คณะกรรมการไม่มีความชำนาญในพระหลวงปู่ศุขครับ

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:06:21 pm »
ดูจากวันที่และ พ.ศ.2528 ใบประกาศนี้น่าจะเป็นใบประกาศปลอมหาซื้อได้จากในสนามพระท่าพระจันทร์
้เพราะ ปี พ.ศ.นั้นไม่น่าจะมีงานประกวดพระของหลวงพ่อและเหรียญที่ติดรางวัลนี้ก็ทำปลอมหลัง พ.ศ.2528แน่นอนครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:06:21 pm »

Facebook Comments