ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนยุคปี 52  (อ่าน 42167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ple_BJ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ฅนบางระจัน
ย้อนยุคปี 52
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:26:33 am »
คือว่าผมอยากจะทราบข้อมูลว่า พระหลวงพ่อกวยรุ่นย้อนยุคปี 52 นั้นออกรุ่นไหนบ้างครับ แล้วมีเกจิท่านใดมาร่วมพิธีปลุกเสกบ้าง ถ้ามีรูปและราคาให้ดูจะขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ย้อนยุคปี 52
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:27:29 am »
เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ เวปวัดโฆสิตาราม ในกระดานสนทนา ข้อโชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อ แล้วก็ข้อปักหมุดแรกเลยครับ หรือดูจากหนังสือลานโพธิ์ฉบับล่าสุดก็มีลงครับ และสอบถามทางวัดก่อนบูชานะครับ เพราะบางอย่างราคามีการเปลี่ยนแปลง ผมเองก็บูชามาครับ สวยทุกอย่างเลยครับ ปกโพธิ ์เก้าใบ หลัง 2 แบบ ราคาเท่ากัน 200 บ. แหวกม่านอกใหญ่ 150 บาท เหรียญหลังหนุมาน 200 บาท รูปหล่อห้อยคอ มีสองแบบ สีทองกับสีดำ ราคาเท่ากัน 150 บาท เท่านี้ล่ะครับที่ผมบูชามา ถ้ามีปัจจัยก็จะบูชาอีก ชอบมากครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:08:36 am »
วันนี้ผมเข้าไปที่วัดมาครับมีวัตถุมงคลหลายรายการ เท่าที่จดมาดังงนี้ครับ
รายการวัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม รุ่นย้อนยุคปี ๕๒      
ลำดับที่   รายการ                                                                 ราคา
1   รูปหล่อ รมดำ-ผิวไฟ                                                 150
2   สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังยันต์                                 200
3   สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังแม่ธรณีบีบมวยผม                 200
4   เหรียญรุ่น ๑ ทองฝาบาตร                                 150
5   เหรียญรุ่น ๓ หลังยันต์ไตรสรณคมน์ เนื้อทองแดง                 150
6   เหรียญรุ่น ๓ หลังหนุมาน เนื้ออัลปาก้า                 200
7   เหรียญใบมะยม รุ่นแจกแม่ครัว(เหรียญตาโบ๋ว)              150
8   มีดหมอปากกา ขาว-ดำ                                                 900
9   ปลัดขิก                                                                 150
10   แหวกม่าน                                                                 150
11   ตะกรุดโทน ขาว-ดำ                                                 399
12   สีผึ้ง                                                                   99
13   รูปหล่อบูชา หน้าตัก 5 นิ้ว                               1500
14   รูปหล่อบูชาตั้งหน้ารถ                                                 500
15   กำไลทองลูกสะกด                                                 199
16   รูปแขวนหน้ารถ                                                   79
17   สติ๊กเกอร์                                                                   50
18   ผ้ายันต์ใหญ่                                                                 900
19   รูปถ่ายใหญ่                                                                 100
20   รูปถ่ยคล้องคอ                                                             50
21   แหวนนิ้ว เนื้ออัลปาก้า                                                  150

ทั้งหมดก็มีเท่านี้นะครับ รีบๆหน่อยนะครับ บางอย่างใกล้หมดแล้วครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:10:45 am »
สำหรับเกจิที่มาร่วมปลุกเสกเดี๋ยวจะหามาให้นะครับ หรือถ้าใครมีข้อมูลก็ Post ไว้ได้นะครับ

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:46:04 am »
 ;D ;D  สวัสดีครับ ล่าสุดที่ไปมาคือ 5 พ.ย. 52  รูปหล่อ 5 นิ้ว ไม่แน่ใจว่าหมดหรือยัง เพราะไม่มีวางโชว์ มีดหมอเล่มใหญ่ ราคา 1,500 บาทหมดแล้ว (ไม้พญาชิงชัน 50 เล่ม ไม้พญางิ้วดำ 50 เล่ม  ของผมได้งิ้วดำมา 1 เล่ม ไปเมื่อวันที่ 27 ต.ค. 52 )  แหวนก็มองไม่เห็นไม่รู้ว่าหมดหรือยัง
ตอนนี้ประสบการณ์เกี่ยวกับพระปี 52 นี้ กำลังดังเลยครับ สอบถามจากลุงเปี๋ยว ( ขอประทานโทษครับที่เอ่ยนาม )ที่รับใส่ตลับพระบริเวนวัด
แกเล่าให้ฟังว่า
     1. พระแหวกม่าน รถยนต์วิ่งมุดเข้าใต้ท้องสิบล้อ รถเละ แต่คนเจ็บเล็กน้อย
     2. เหรียญหนุมาน ดาบตำรวจเอาไปลองยิง ยิงไม่ออก  แกกลับมาเช่าวัตถุมงคลชนิดต่าง ๆ ร่วม สามแสนกว่าบาท ( 300,000 บาท )
        โดยเน้นเหรียญหนุมาน ที่มีรอยแตกชำรุด  เรื่องนี้กรรมการวัดที่จำหน่ายวัตถุมงคลได้เล่าให้ฟัง วันนั้นที่ผมไป ( 5 พ.ย. ) ผมก็เช่า
         วัตถุมงคล จนตังค์เกลี้ยงกระเป๋า ก็ยังขาดอีก 100 บาท เลยต้องยืมตังค์รุ่นน้องที่ไปด้วย สงสัยหลวงพ่อ คงลงมนต์จินดามณีไว้แน่ ๆ
     3. รูปกระดาษขนาดห้อยคอ รูปนี้แจกฟรี ก็เกิดปาฏิหารยิ์  ไฟไหม้บ้าน รูปนี้ ช่วยดับไฟได้ เห็นว่าเสียหายเล็กน้อย รูปนี้มีเขม่าไฟจับดำปี๋
        พอเจ้าของเอาน้ำล้าง ปรากฏว่ารูปไม่เป็นอะไรเลย
    4. เหรียญฝาบาตร ย้อนยุค เข็มฉีดยาฉีดไม่เข้า เข็มงอไปสองอัน จนคุณหมอโมโห  ที่ ร.พ. บางระจัน
    ก็เท่าที่ได้ยินมานะครับ  ก็ใช้วิจารณญานในการรับรู้ข้อมูลข่าวสารด้วยครับ ขอบคุณมากครับ   ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:46:04 am »

Facebook Comments