ผู้เขียน หัวข้อ: แวะถามก่อนดีกว่า กับพระขุนแผนนั่งกุมาร เนื้อดินครับพี่ๆ  (อ่าน 14372 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakartcom

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ได้มาล่าสุดดูแล้วไกล้เคียงกับเนื้อผงพิมพ์วัดพระปรางค์ แต่องค์นี้เป็นเนื้อดินครับ
ตอนแรกว่าจะไม่เอา แต่เห็นดิน ฟูๆ สวกๆ ก็วางไม่ลง ดินมีอายุพอสมควร
เห็นตรงเขียวๆ นึกได้ว่าพระบางองค์หลวงพ่อ มีทาดี สีเขียวลงไปด้วย
(พระสมเด็จ ของพี่ต้อม ยืมรูปมาเป็นข้อมูล) เลยเอามาด้วยดีกว่าครับ
รบกวนพี่ๆ ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าใช้พระหลวงพ่อใหมครับ เพราะทราบมาว่าเกจิหลายๆท่าน ก็กดพิมพ์นี้มาเยอะพอสมควรครับ

ออฟไลน์ eakartcom

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
องค์นี้ของเจ้าสำนักครับ ยืมรูปมาชมเปรียบเทียบครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments