ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!  (อ่าน 49098 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:30:56 pm »
ยอดเยี่ยมทั้งนั้นเลยครับ สำหรับผม ชั่วโมงนี้คล้องชุดนี้ครับ คล้อง 3 องค์ไม่สะใจ คล้อง 5 องค์ไปเลยครับ แหะ ๆ   ;D
แหม!พี่ 5 องค์ แล้วองค์กลางทมี่เป็นหัวแหวนอ่ะ (ไม่แน่ใจ) เป็นส่วนหนึ่งของสร้อยไปแล้วเหรอครับ 5555+

เค้าเรียกเครื่องรางครับ เป็นแหวน หรือบางครั้งใช้ตะกรุด หรือลูกอม ฯลฯ ตามแต่ปรารถนาครับ  ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • Thank You
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:32:23 pm »
มาเพ่งดูรูปคุณโอ๋อีกที  อะจึ๋ย  นะโมตันติตั้ง สามองค์   :o :o :o :o :o :o

แหะ ๆ ลืมเบลอภาพเลยรู้หมดเลยครับ  ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:20:41 am »
องค์ไหนครับ รอให้ผมนิมนต์อยู่หรือครับ ไหน ๆ  :o

อิอิ ไม่ใช่ๆ  ;D หลวงพ่อโมหายาก อยากได้รูปใบฏีกา จากพี่โอ๋สุดหล่อ ;D ตามจีบมานานแว้วนะครับ

มีนิดเดียวเองครับ ของที่ทันหลวงพ่อโมหายากจริง ๆ ครับ  ;D
รูปใบฎีกา ส่วนตัวผมว่าดูไม่ค่อยยากน่ะ แต่หาตัวเจอยากว่าดู ผมอยากจะทุ่มทุนหาหลวงปู่โต วัดวิหารทอง มาไว้สักองค์ ไม่รู้พ่อจะเอาด้วยป่ะ 555+ (มันก็เป็นเพียงความฝันในตอนนี้)

ถ้าน้องโก้ได้เจอภาพเลี่ยมพาสติกแบบเก่า ๆ ที่มาจากเครื่องปริ๊นท์เลเซอร์รุ่นล่าสุดอาจจะเปลี่ยนใจได้นะครับ ถ้าเจอก็ส่องให้มั่นใจก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ  ;D
โอ่! หากพี่โอ๋มีภาพช่วยเอามาเปรียบเทียบให้เป้นวิทยาทานหน่อยน่ะครับ  ;)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:06:54 am »
แขวนพระอะไรดี?
ผมว่าหลายท่านคงจะเคยได้ยินคำถามนี้กันมาบ้างแล้ว จึงมีการกล่าวถึงว่า แขวนพระอะไรให้ถูกกับโฉลก วันเกิดตนเอง เช่น "คนเกิดวันอาทิตย์ควรแขวนพระพุทธปางมารวิชัย ยิ่งมีอครสาวกซ้ายขวาด้วยยิ่งดี" หรือแบ่งตามราศีเกิด เช่น "คนเกิดวันอาทิตย์ควรจะมีพระปางมารวิชัยไว้" เป็นต้น

ส่วนตัวผมเองผมแขวนพระแบบว่าใจผมนับถือมากก่วา (แต่การแขวนพระตามวันเกิดก็ดีน่ะครับ) บางทีผมคิดว่าเราเอามาประสานกันก็ได้ เช่น ผมเกิดวันอาทิตย์ แขวนพระมามารวิชัย และผมก็นับถือหลวงพ่อกวย ผมก็อาจจะแขวนพระสรรค์ หรือพระพุทธชินราชปี 21 ก็ได้ ก็เอาผสานกัน

แต่สำหรับผม (ต้องบอกว่าส่วนตัว) ผมแขวนพระที่ผมนับถือ แขวนแล้วสบายใจ เชื่อมั่นว่าท่านคุ้มภัยได้จริง ช่วยเราได้จริง ผมว่าแบบนี้ดีที่สุดสำหรับผม

แล้วท่านล่ะ คิดว่าแวนพระแบบไหนเหมาะกัยตัวท่านที่สุด??? ฝากคำถามนี้ด้วยครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:23:09 am »
ตอนเด็กๆช่วงสะสมพระแรกๆพี่ก็คิดอย่างน้องโก้นี่แหล่่ะ พอคล้องแล้ว มีโชคมีลาภ ร่ำรวย ก็เสาะหาพระรุ่นที่หายาก ราคาจึงแพง ซึ่งก็แพงเพราะมีน้อย หายากไม่ได้แพงเพราะพุทธคุณ อยากได้รุ่นนี้รุ่นนั้น กำลังทรัพย์พอมีก็เช่ามาคล้องบูชา เพราะเป็นมนุษย์มีกิเลส หากน้องโก้มีเงินในมือ 10 ล้านบาท และมีใคร นำพระสมเด็จแหวกม่านอกใหญ่ หรือโพธิ์เก้ามาขาย แสนหรือ สองสามแสน แบบแท้ดูง่าย พี่ว่าน้องโก้ไม่ปล่อยให้หลุดมือแน่ๆ และต้องขอลงแบ่งให้ศิษย์อื่นๆ  ชมความงามกันนิดนึงด้วยความภาคภูมิใช่ไหมครับ ต่อไปก็หาตลับทองงามๆ ฝังเพชร และสร้อยเส้นโตๆ สักเส้นคล้องบูชาพุทธคุณ บางทีรูปหลังจีวรปี 2521 อาจจะต้องรอคิวเลยก็เป็นได้ กระนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าน้องโก้ จะรักหลวงพ่อกวยน้อยกว่าคนอื่นซะเมื่อไหร่ ใช่ไหม ใครคิดแบบนี้พี่ว่าต้องกลับมามองตัวเองใหม่ ว่าคิดอะไรอยู่ เพราะว่าแค่ เพียงแต่มีกำลังทรัพย์พอที่จะหาพระรุ่นต่างๆ มาคล้องบูชาด้วยความศรัทธาต่างหาก ฉะนั้นคล้องพระเพื่ออะไร คำตอบแรก อาจจะต้องตอบว่าเจตนาถามเพื่อต้องการอะไร ถ้ายังไม่สามารถตัดกิเลสได้ เช่น กลัวตาย กลัวเจ็บ กลัวป่วย กลัวไม่มี กลัวสอบตก หรือบางทีกลายมาเป็นความอยาก ฉะนั้นอย่าไปซีเรียสว่าคล้องพระเพื่ออะไรขอให้ศรัทธาหลวงพ่อ ไม่ทุกข์ใจเวลาเห็นใครดีกว่า หรือด้อยกว่าเรา จะได้มีความสุขครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:23:09 am »

Facebook Comments