พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบพระเครื่องวัตถุมงคล เนื้อดิน ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

พระสรรค์ข้างเม็ด วัดโฆษิตาราม อีกหนึ่งพิมพ์

(1/2) > >>

saksitlew:
พระสรรค์ข้างเม็ดพิมพ์นี้ ไม่ใช่พระสรรค์ถอดพิมพ์ แต่เป็นพระสรรค์ที่ทางวัดแกะขึ้นเองใหม่ พิมพ์แบบนี้ถ้าท่านที่ไปนมัสการในตู้พิพิธภัณฑ์พระเครื่อง หลวงพ่อกวยที่วัดโฆษิตาราม ก็จะพบเห็นในตู้ทั้ง 2เนื้อครับ พิมพ์นี้ปัจจุบันมีปลอมมากครับ จำเนื้อหาแบบนี้ดีกว่าครับ เพราะพระพิมพ์นี้งานจะเรียบร้อยกว่าของปลอมเยอะ

saksitlew:
เนื้อหาด้านข้าง

บอล อุทัย:
ดูองค์ของผมบ้างครับ

บอล อุทัย:
อีกองค์

สำนักจันทร์:
คมๆ บางๆ ชอบครับ ขอบๆ ราคาไม่ทิ้งกับแบบแรกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version