ผู้เขียน หัวข้อ: ++ปาฎิหารย์หารหลวงพ่อช่วยชีวิต++  (อ่าน 5026 ครั้ง)

ออฟไลน์ thezen

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
++ปาฎิหารย์หารหลวงพ่อช่วยชีวิต++
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:12:42 pm »
สวัสดีครับลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านผมก็เป็นผู้หนึ่งที่นับถือหลวงพ่ออย่างสุดใจ เหตุการณ์ที่จะเล่าให้ทุกท่านฟังนั้นเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับพี่ชายของผมเอง...เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณสามปีก่อนเห็ฯจะได้พี่ชายผมแกไปทำธุระกว่าจะเสร็จก็ดึก พอดีตอนรอรถจะกลับบ้านมีเด็กวัยรุ่นประมาณ 4-5 คน เข้ามารุมปล้นแก มีอาวุธคือมีดปลายแหลมยาวประมาณ 1 ไม้บรรทัดเห็นจะได้ แกก็ไม่ได้ขัดขืนเด็กพวกนั้นกระชากสร้อยทอง 1 บาท พร้อมพระเลี่ยมทองอีก 3 องค์มีพระปิดตาหลวงปู่โต๊ะ ส่วนอีกสององค์ผมจำไม่ได้  พอเด็กพวกนั้นเอาทองแกไปแล้วเด็กคนที่ถือมีดอยู่ข้างหลังก็เอามีดแทงแกทะลุเสื้อทั้งสองชั้นแต่เชื่อไม้ครับว่าตัวแกเป็นแค่รอยแดงๆเท่านั้นเอง เป็นเพราะบารมีหลวงพ่อกวยแน่ครับ เพราะในคอแกยังเหลือเหรียญ จตุรพิธพรชัยของหลวงพ่อกวยอีกองค์ใส่ไว้กลับเชือกล่ม แก่เลยระลึกถึงพระคุณของหลวงพ่อตลอดมา...เด็กกลุ่มนั้นโดนจับได้หมดครับ เพราะหลังจากปล้นแกแล้ว มันยังจี้แท็กซี่ไปปล้นต่ออีก 3 ราย มีรายหนึ่งโดนมีดแทงใส้ขาดเลยครับ ( มีดเล่มเดียวกับที่แทงแก่เลย) ตัวแกและผมจึงมั้นใจในพระเครื้องของหลวงพ่อกวยมากครับและผมก็เชื่อว่าหลวงพ่อท่านช่วยเหลือศิษย์ทุกคน......

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
Re: ++ปาฎิหารย์หารหลวงพ่อช่วยชีวิต++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:02:39 pm »
บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

ขอบคุณที่นำมาเล่าให้พี่ ๆ น้อง ๆ ฟังครับพี่

ออฟไลน์ chalothon

• สมาชิก
  • Thank You
    • http://www.krusiam.com/shop/chaloprakrueng/product/
Re: ++ปาฎิหารย์หารหลวงพ่อช่วยชีวิต++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 07:54:11 am »
         ;D   ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ;D

ออฟไลน์ somsak

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 10:40:29 am »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆเช่นนี้ครับ

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 04:41:23 pm »
เหรียญจตุร นี้ดีมากๆเลยคับ มีข่าวทั้งด้านเมตตาโชคลาภและคงกระพัน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 04:41:23 pm »

Facebook Comments