ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อโป๊ะ วัดตลุกดู่  (อ่าน 12352 ครั้ง)

ออฟไลน์ lavar_181

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงพ่อโป๊ะ วัดตลุกดู่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 03:26:16 pm »
ชอบมีดครับ  ;D
คุยกันได้ครับ 085-8755094

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 12:59:30 pm »
เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ chaikew

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 03:17:39 pm »
ขอบคุณทุกท่าน ที่เยี่ยมชมครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:31:58 am »
รูปหล่อหลวงพ่อโป๊ะครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:33:46 am »
เล่าเรื่องวาจาสิทธิ์ของหลวงพ่อโป๊ะวัดตลุกดู่ให้ฟังครับ แต่ขออนุญาตไม่ออกชื่อนะครับเพราะบุคคลที่เกี่ยวข้องยังมีชีวิตอยู่มีอยู่ครั้งหนึ่งมีการประชุมคณะกรรมการวัดเพื่อจัดงานเดือนสามของทุกปีเพื่อฉลองและนมัสการหลวงพ่อเสมาคณะกรรมการส่วนใหญ่ต่างลงความเห็นว่าปีนี้ควรจัดงานเดือนสาม ที่สามวันสามคืน แต่มีกรรมการอยู่ท่านหนึ่งไม่ยอมจะให้จัดงานห้าวันห้าคืนให้จงได้ ทำให้สรุปไม่ได้สักที หลวงพ่อท่านนั่งฟังอยู่ด้วยแล้วคงเกิดความรำคราญจึงพูดออกมาว่า"ทุกคนเค้าจัดกันสามวันสามคืน แล้วมึงจะจัดห้าวันห้าคืนให้ขี้กลากมันขึ้นหัวมึงทำไมล่ะไอ้..."ปรากฏว่าเช้าอีกวันหนึ่งขี้กลากได้ขึ้นหัวของกรรมการท่านนั้นจริงๆ(ตรงหัวล้านพอดี) เดือดร้อนต้องมาให้หลวงพ่อท่านรดน้ำมนต์ให้จึงหาย เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงกรรมการท่านนั้นยังอยู่ครับ วาจาสิทธิ์ของท่านได้มาจากหลวงพ่อเสมาเลยครับคนในตำบลรู้จักดีวัยรุ่นไม่กล้ามีเรื่องในวัดกลัวหลวงพ่อท่านว่าแล้วจะเป็นไปตามนั้น ท่านรุ่นเดียวกับหลวงพ่อปุย วัดหนองสระ หลวงพ่อแอ๋ว วัดหัวเมือง ท่านปลุกเสกวัตถุมงคลด้วยกันบ่อยครับในระแวกนั้นถ้ามีหลวงพ่อปุย ต้องมีหลวงพ่อโป๊ะและหลวงหลวงพ่อแอ๋วเกือบทุกงานครับ แล้วประวัติเต็มๆผมจะนำมาเรียนให้ท่านที่สนใจทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:33:46 am »

Facebook Comments