ผู้เขียน หัวข้อ: คัดพระ  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คัดพระ
« เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:02:13 pm »
เก็บไว้ตามใจฉัน  หาที่หลักคือ จ.ชัยนาท สิงห์บุรี  สุพรรณ
ไม่รู้ว่าโดน  หรือดี  แต่ดูสภาพโดยรวมแล้ว  ชอบครับพิมพ์ทรงชัดเจน  ไม่บวม
แต่  ไม่รู้ว่าใครเสกมั่ง  ก็เลยต้องถามครับ  ท่านใดมีข้อมูลช่วยชี้แนะด้วยครับ
 ;D ;D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
Re: คัดพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:11:50 am »
 :-* :-*

ออฟไลน์ KIBBANTAKEAW

• ศิษย์ใหม่ ผู้ไร้วรยุทธ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • รับเช่าบูชาวัตถุมงคลของหวงพ่อถมยาทุกชนิดครับ (084-3818856)
    • กระดานสนทนาวัดท่าแก้ว สนทนาภาษาพระทั้งจังหวัดชัยนาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 05:11:40 pm »

องค์แรกไม่ทราบเลยครับพี่

องค์สองหลวงพ่อหินผมมีเหรียญนึงแต่คนละบล็อกครับ รุ่นที่ไม่มีโค๊ด เนื้อทองแดงรมดำ และด้านหลังบล็อกเดียวกันครับ
มี ตร.คนท่าชัยเขาให้ราคาแล้วครับแต่ผมไม่ปล่อย ส่วนของพี่ นิยมเนื้อเงินครับราคาสูง แต่พุทธคุณเหมือนกันครับ
พอทราบมาว่าพิธีใหญ่ครับ เท่านี้แหละครับ นอกนั้นม่ายรู้  ;D ;D ;D ;D ;D
รับปรึกษารายละเอียดวััตถุมงคลหลวงพ่อถมยายินดีปรึกษาครับ
และรับเช่าวัตถุมงมล หลวงพ่อถมยา วัดท่าแก้ว ทุกชนิดครับ
084-3818856

http://fws.cc/wattakeaw/index.php

กระดานสนทนาวัดท่าแก้ว สนทนาภาษาพระทั้งจังหวัดชัยนาท

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• สมาชิก
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:26:09 pm »
องค์ที่ 1 เหรียญพระอุปัชฌาย์หรุ่น เกจิชื่อดัง อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี และติดอันดับพระเกจิที่น่านับถือของ จ.สุพรรณบุรี น่าจะเป็นรุ่นแรก ซึ่งมีหลายบล็อก สร้างในปี 2496 แจกญาติโยมเช่าบูชาและได้รับความนิยมใน จ.สุพรรณบุรี และหายากมาก
ประวัติโดยย่อ หลวงพ่อหรุ่น เดิมจำพรรษาที่ กทม. เป็นศิษย์เอกของ หลวงพ่อทับ วัดทอง ตำนานพระปิดตาอันลือลั่นแห่งสยาม หลวงพ่อพริ้ง วัดวรจันทร์ไปนิมนต์ท่านมาเป็นเจ้าอาวาสวัดเสาธงทอง เป็นพระสงฆ์รูปแรกที่สร้างเหรียญของ อ.ศรีประจันต์ ดังนั้นความขลังไม่ธรรมดาแน่อน

องค์ที่ 2 เหรียญหลวงพ่อหิน วัดท่าชัย ต.ท่าชัย อ.เมือง จ.ชัยนาท สร้างปี 2518 ปลุกเสกโดยเกจิดังในอดีตหลายรูป

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:38:32 am »
ขอบคุณ คุณKIBBANTAKEAW
ขอบคุณ คุณ muturbo_07
ที่ให้ข้อมูลดีๆครับ  ;D :D ;) :) :-* :-*

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:38:32 am »

Facebook Comments