ผู้เขียน หัวข้อ: สิวลีองค์จ้อยพิมพ์มีย่าม เนื้อผงน้ำมัน หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  (อ่าน 25313 ครั้ง)

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
ครับถามว่าข้อมูลมาจากไหนตอบยากครับ ถามว่าที่เขาทำเก๊กันมาจากไหนง่ายกว่าครับพิมพ์ไม่มีย่ามเนื้อผงน้ำมันโดนกันมากเมื่อปีที่แล้วใครๆก็ทราบตอนนี้ในสนามพระยังมีวางกันครับ ดูเนื้อก็ได้แบบพุทธกวักหลวงพ่อนั่นแหละครับแต่ถ้าของเก๊เนื้อมันขาวฟ่ามๆครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ CAVALRY

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
โทษนะครับคุณ CAVALRY  คุณมาแนวไหนครับ
ท่องไว้ท่องไว้ มีย่ามต้องเนื้อดิน ไม่มีย่ามต้องเนื้อผงน้ำมัน เจอเมื่อไหร่ เก๊พะยะค่ะ :o :o :o :o :o :o :o
ก็อ่านของคุณนั่นแหละ..มันงง..
ครับถามว่าข้อมูลมาจากไหนตอบยากครับ ถามว่าที่เขาทำเก๊กันมาจากไหนง่ายกว่าครับพิมพ์ไม่มีย่ามเนื้อผงน้ำมันโดนกันมากเมื่อปีที่แล้วใครๆก็ทราบตอนนี้ในสนามพระยังมีวางกันครับ ดูเนื้อก็ได้แบบพุทธกวักหลวงพ่อนั่นแหละครับแต่ถ้าของเก๊เนื้อมันขาวฟ่ามๆครับ
อย่างคุณสำนักจันทร์นี่ชัดเจน..ครับบ..

ออฟไลน์ Engineer19

• ผมว่าคิดดีอย่างเดียวไม่พอ ต้องทำให้ดีได้ดังที่คิดด้วย
  • *
  • Thank You
  • นิสิวังพรหมมามะอะอุ
เอ้าโตแล้วนี่ แยกแยะสิ หรือแยกไม่ออก มิน่าล่ะถึงเอาพระปลอมมาอวด มาแห่ มีตาหามีแวว

ออฟไลน์ satori

• *
  • Thank You
  • การเปลี่ยนแปลง คือ นิรันดร์
พระสีวลีเนื้อผงนน้ำมันมีย่าม เป็นพระถอดพิมพ์มาจากมีย่ามครับ จบที่เป็นเนื้อเดียวกับพุทธกวักหลวงพ่อสร้างแน่นอนครับ ส่วนเนื้อดินมีย่ามยากที่จะชี้ชัดครับเพราะอาจจะไปซ้ำกับวัดอื่นได้ พิมพ์ไม่มีย่ามเป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่หลวงพ่อสร้างและมั่นใจมาก สร้างน้อยปัจจุบันหายากมากๆ

ออฟไลน์ CAVALRY

• *
  • Thank You
เอ้าโตแล้วนี่ แยกแยะสิ หรือแยกไม่ออก มิน่าล่ะถึงเอาพระปลอมมาอวด มาแห่ มีตาหามีแวว
ผมเอามาโพสเพื่อให้ผู้อื่นได้ศึกษา  ไม่ใช่เอามาอวดหรือมาแห่เพื่อเรียกราคา..ถ้าไม่ดีต้องมีข้อสังเกตพิจารณาความเก๊แท้ที่เป็นประโยชน์
การที่คุณโพสตอบมาด้วยประโยคถ้อยคำที่ไม่ค่อยจะดี   คุณคงจะเป็นสายตรงที่ชำนาญพระสายนี้มากคงจะสะสมมานานเก่งจริงๆ  คุณบอล
ยังไม่ทันออกมาชี้แจงเลย(ผมชอบคนเก่ง)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments