ผู้เขียน หัวข้อ: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!  (อ่าน 28680 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekly

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 10:04:11 am »
 :) :) :)ขออนุโมทนาบุญคะ คุณกร ความตั้งใจจริงของคุณกร หลวงพ่อรับรู้ได้แน่นอนคะ
ขอบคุณที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กัน :P

ออฟไลน์ aey domsuk

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 10:16:06 am »
 ;D ดีใจแทนหลวงพ่อที่มีศิษย์รักและเคารพมากขนาดนี้...ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ :)

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 12:03:25 pm »
 ;D ;D  สวัสดีครับ พี่กร ผมได้ฟังทั้งสองตอนแล้วครับ ขอบอกว่า ยอดเยี่ยมครับ ทั้งอินโทร  ดนตรี  ซาวน์เอฟเฟคประกอบ ทำให้ชวนฟังมากครับ  รวมทั้งเสียงของผู้เล่า ซึ่งน้ำเสียงชัดถ้อย ชัดคำ   ทำให้ผู้คนอีกมากมายที่ ไม่เคยอ่านนะโม หรือเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ได้มีโอกาสรับฟัง ได้รู้จักหลวงพ่อของพวกเรา  ดีครับ ก็ขออนุโมทนาบุญในกุศลกรรมครั้งนี้ด้วยครับ  บุญกุศลนี้ก็จะส่งผลให้พี่กรและครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 03:20:32 pm »
 ;D ขอบพระคุณศิษย์พี่,ศิษย์น้อง ทุกๆท่านนะครับ ทุกๆคอมเม้นท์ มันเหมือนกำลังใจ ที่ทำให้ตัวผมเองมีแรงที่จะขับเคลื่อนงานสารคดีต่อไป อ่านคอมเม้นท์ที่ทุกๆท่านร่วมแสดงความคิดเห็นแล้ว หายเหนื่อยครับ ผมทดลองวางลิ้งค์สารคดีตัวอย่างให้ทุกๆท่านทดลองโหลดเอาไปลองฟังดู ซึ่งมีด้วยกัน 2 ตอน ก็คือ ตอน พบหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ ถูกดาวน์โหลดไปแล้วขณะนี้ 37 ครั้ง ส่วนตอน วาจาสิทธิ์ ถูกดาวน์โหลดไปแล้ว 20 ครั้ง ขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆครับ งานสารคดีผมทำคนเดียว เรียบเรียงบท ,พูดเอง,มิกซ์เสียงเอง,ใส่ซาวด์เอฟเฟค์ซาวด์ดนตรีเองทั้งหมด ก็ค่อยๆทำไปล่ะครับ อย่างที่เรียนกับทุกๆท่านว่าผมไม่รู้ว่าจะกี่ตอนจบ สารคดีชุดนี้ถูกเผยแพร่ครั้งแรกในขบวนแห่ของหลวงพ่อเรา เป็นงานของ อ.สรรคบุรี งานบรวงสรวงพ่อขุนสรรค์ หน้าที่ว่าการอำเภอฯ หลวงพี่วิชัย รองเจ้าอาวาส ท่านร้องขอให้ผมไลท์สารคดีที่ผมทำเผยแพร่ทางวิทยุให้เพื่อจะนำไปเปิดในขบวนแห่ของหลวงพ่อ ผมรู้สึกยินดีมากๆ ผมจึงมีความคิดว่าน่าจะทำจริงจัง ทำให้ครบและสมบูรณ์แบบที่สุด ถึงมันอาจต้องใช้เวลามากก็ตาม หลวงพี่วิชัย รองเจ้าอาวาส,หลวงน้า พระครูโฆสิตพัฒนคุณ ท่านก็คอยให้คำชี้แนะ เป็นที่ปรึกษาและคอยให้กำลังใจเสมอมา ขอบพระคุณทุกๆความคิดเห็นจากทุกๆท่านอีกครั้ง
                                                                      ด้วยความเคารพครับ
                                                                           กร  ขันทอง

ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 03:21:06 pm »
ทุ่มแทให้วัดและหลวงพ่อมากขนาดนี้ สักวันหลวงพ่อคงจะมีรางวัลให้แน่คับ ผมเชื่อ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 03:21:06 pm »

Facebook Comments