พระเครื่องวัตถุมงคล จังหวัดอุทัยธานี > โชว์พระเครื่องวัตถุมงคล หลวงพ่อสด วัดหนองสะแก

พระบูชาหลวงพ่อสด วัดหนองสะแก

(1/2) > >>

dada99999:
พระบูชาหลวงพ่อสด วัดหนองสะแกครับ เป็นเนื้อปูนพาสเตอร์ น่าจะออกปี ๑๖ ฤกษ์เสาร์ห้า

เพราะปี ๑๖ เป็นงานพุทธาภิเษกใหญ่ของหลวงพ่อครับ คนแน่นวัดเลยที่เดียว

พระองค์นี้ไม่ต้องสงสัยว่าทันหลวงพ่อหรือเปล่านะครับ ทันชัวร์ เจ้าของเดิมยังอยู่ครับ รับมากลับมือหลวงพ่อ

แถมยังสั่งกำชับว่า ให้เก็บไว้ดีๆ เพราะเหมือนมีท่านอยู่ที่บ้านมีอะไรก็ให้บอกท่าน 

สังเกตุตัวอักษรนะครับ ที่ฐานเขียนว่า "วัดหนองสระแก" ใต้ฐานติดผ้าแดงครับ

Dear_Kon_Sakaekrang:
งามครับ ชอบครับ;D

SODA 405:

FAMEETA:

--- อ้างจาก: SODA 405 ที่ กันยายน 08, 2011, 11:27:55 pm ---

--- End quote ---
:o :o :o :o :o

kenjiro:
...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version