ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มปฏิบัติธรรมเพราะหลวงพ่อ(รื่องที่ 2)  (อ่าน 5060 ครั้ง)

ออฟไลน์ surasakd

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ปี2533  ตอนสอบภารโรงได้ว่าจะบวชแต่งยังไม่ได้บวช อย่าสับสนนะขอรับ ปลายปี 2545ผมยังไม่ได้บวชแก้บนให้ท่านเลย ปีนี้ผมป่วยหนักมากไปทางเขาแล้ว  80  %  คือไม่รอด มีสภาพที่ทุกคนเห็นแล้วบอกว่า ทุเรศมาก   คีนหนึ่งหลับไปมีนิมิตรเห็นหลวงปู่มาหาแต่ท่านไม่ได้พูดอะไรเลย ผมนึกเอะใจว่าท่านคงมาจะตำหนิผมว่า  พูดกับพ่อว่าอย่างไรละลูกต้องปฏิบัติตามนะ ทำนองว่า บุณคุณต้องทดแทนความแค้นต้องชำระ  ต้องให้แจ้งขาวดาวบด (ไม่บวชมึงไม่รอดนะเฟ้ย อันนี้ผมคิดเองขอรับ)ตอนเช้าเลยจุดธูปบอกท่านปิดเทอมใหญ่ผมจะบวชครับหลวงพ่อ ตอนเช้าผอ.ผม มาจากใหนไม่รู้ พาผมไปหาหมอที่อุบลฉีดยา 1  เข็ม  กลับมาตอนกลางคืนปวดมาก ตอนเช้าหายเลยไม่เชื่อก็ไม้รู่ว่าจะว่าอย่างไรแล้ว ปิดเทอมใหญ่ผมเลยบวชบูชาคุณท่าน  15  วัน แถมให้อีก 1 วัน เป็น  16  วัน กันบอด ต่อจากนั้นชีวิตก็ดีเรื่อยมาและเริ่มเว้นจากอบายมุขทุกอย่าง ตอนนี้เริ่มปฏิบัติธรรมแล้ว  ที่นี้ละเป็นเรื่องเลย

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: เริ่มปฏิบัติธรรมเพราะหลวงพ่อ(รื่องที่ 2)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:31:48 am »
เล่าต่อนะครับ...ไปเรื่อยๆ เป็นเรื่องที่ดีที่มีประสพการณ์ลักษณะนี้ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่าเราต้องมีสัจจะจึงจะพบของจริง

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: เริ่มปฏิบัติธรรมเพราะหลวงพ่อ(รื่องที่ 2)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:07:09 pm »
สัจจะ ๆๆๆๆ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ pramate

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:11:19 pm »
ชอบครับ จะติดตามตอนต่อไปนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:11:19 pm »

Facebook Comments