ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง...รัก-ยม งานฝังลูกนิมิต ปี ๒๑  (อ่าน 9140 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
กุมารทอง...รัก-ยม งานฝังลูกนิมิต ปี ๒๑
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:01:29 am »
            กุมารทอง...รักยม งานฝังลูกนิมิต ปี ๒๑ เป็นชุดที่กรรมการวัด สั่งมาให้หลวงพ่อปลุกเสก (ซื้อมา ไม่ได้ทำเอง)
จึงหาเอกลักษณ์ไม่ได้เลย กุมารทองนั้นเป็นเนื้อโลหะชุบกะไหล่ทอง ส่วน รัก-ยม นั้นเป็นชนิดใส่ขวด ทั้ง ๒ แบบ ต้องยึดถือที่มา
เป็นสำคัญ ไม่ต้องไปหาตามตลาดนะครับ ต้องยึดที่มาอย่างเดียวเลย ทั้ง ๒ แบบในกระทู้นี้นั้น ขอถ่ายมาจาก เจ้าของซึ่ง
ได้เช่ามาจากวัด เมื่องานปี ๒๑ เพื่อให้พี่น้องได้รู้และทราบกันว่าเป็นแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: กุมารทอง...รัก-ยม งานฝังลูกนิมิต ปี ๒๑
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:30:27 pm »
ปี ๒๑ มีแน่นอนครับ แต่จะเช่าหาต้องที่มาครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ kwanjai

• ขวัญใจ
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เคารพและบูชาหลวงพ่อกวย
Re: กุมารทอง...รัก-ยม งานฝังลูกนิมิต ปี ๒๑
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 03:07:31 pm »
      ของผมมีอยู่ 1 องค์ครับกุมารทอง หลวงพ่อกวย ปี21 กะไหล่เงินชุบทอง ตอนนี้ทองเริ่มจาง เริ่มเป็นสีเงินแล้ว เนื้อในเป็นตระกั่ว ได้มาจากเพื่อน พ่อของเพื่อนเช่ามา แล้วเพื่อนผมมันบอกว่าโดนแกล้งเป็นประจำเพราะเพื่อนผมมันเกเร วันนึงผมไปนอนบ้านมันเพื่อนบอกว่าระวังนะถ้าเห็นอะไรอย่าทักพ่อกุเลี้ยงกุมาร (อ่าวแล้วทำไมมืงเพิ่งมาบอก ถ้าบอกก่อนกุจะได้ไม่มานอน -*-) สรุปว่าผมนอนไม่หลับเลย วันต่อมามันก้เอากุมารมาให้ผมแล้วบอกว่ามืงเอาไปเลี้ยง เพื่อนผมมันขโมยพ่อมา มาใส่ไว้ในประเป๋าเสื้อผม มันบอกว่าไม่ไหวแล้ว กลับบ้านทีไรโดนทุกที และยังมาบังคับให้ผมเลี้ยงให้ดีๆอีก ตอนนั้นอายุ17 เรียน ปวช.นอนหอพักกันไม่ค่อยได้กลับบ้าน ผมก้เลยเอามาไว้ที่บ้าน แล้วตัวเองไปนอนหอพัก(รอดตัวไป) "วันนึงแม่โทรมา ถามว่า อ่าวไม่ได้กลับบ้านหรอได้ยินเสียงคนอยู่ในห้อง" ผมก้ไม่ได้คิดอะไรคิดว่าแม่หูฝาด
       ผมเริ่มสงสัยแม่ผมหูฝาดบ่อยจัง ชอบโทรมาบอกว่า คิดว่ากลับบ้านได้ยินเสียงคนในห้อง แต่ตอนนี้ไม่สงสัยและก้อชินแล้ว ตอนนี้แม่ก้รู้เรื่องแล้วทุกคนเข้าใจรับได้ เพราะเวลาออกไปเที่ยวกับครอบครัว บ้านปลอดภัย ไม่เคยมีของหายเลย ของหายนี้คือสมบัติที่คนอื่นจะมาเอาไม่มีหายนะ แต่ของในบ้านวางไว้แปบๆ อยู่ๆก้หาไม่เจอ และอยู่ๆ ก้อกลับมาเอง เป็นบ่อยมาก แต่เรื่องโดนแกล้งไม่มีครับ มีแต่เสียง ก็อกแก็กๆ ชินแล้ว มีอยู่วันนึง ลุงขี้เมาแม่จ้างมาช่วยงานที่บ้าน แต่ลุงคนนี้นิสัยไม่ดีชอบหยิบของในบ้านไปโดยไม่บอก วันนึงเขาบอกแม่ผมว่าเห็นคนแก้ผ้าวิ่งในบ้าน ตัวขาวจั๊ว แม่เลยมาถามผมว่าพาผู้หญิงที่ไหนมานอน ผมบอกว่าป่าว ใครจะบ้าวิ่งแก้ผ้าในบ้านไม่มีหรอก ผมเลยถามว่าเขาบอกว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย แม่ผมบอกว่าเขาไม่ได้บอกว่า ญ หรือ ช แต่บอกว่าตัวขาวๆ ไม่ใส่เสื้อผ้า ผมเลยบอกแม่ผมไปว่า ตาฝาดรึป่าว ลุงแก่ยิ่งเมาๆอยู่ด้วย (แต่ในใจผมคิดว่า ชัวร์!!!)
       ทีแรกก้ไม่รู้ว่าหลวงพ่ออะไรไม่ได้ใส่ใจเพราะไม่ได้สนใจเรื่องพระเลย พอดีมีคนถามว่าปล่อยมั้ย เดียวให้ 2 พัน ผมบอกว่าของเพื่อนผม ถ้ามันมาขอคืนก้ซวยดิ ผ่านมา 5 ปีตอนนี้กุมารองค์นั้นก็ยังอยู่กับผม เเละเพื่อนผมคนนั้นผมก้ยังไม่ได้เจออีกเลย สรุปว่ามันเป็นของผมโดยปริยาย
       ถามว่ามีไว้แล้วดีมั้ย? ตอบได้เลยว่า ดี ของไม่เคยหาย อยู่้บ้านคนเดียวก็ยังรู้สึกว่าอุ่นใจ

เชื่อไม่เชื่อแล้วแตุ่บุคคล เป็นความสามารถเฉพาะตัวห้ามลอกเลีัยนแบบ เอ้ย!!! ไม่ใช่ๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 03:07:31 pm »

Facebook Comments