ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาขอนิมิตฯ  (อ่าน 30013 ครั้ง)

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คาถาขอนิมิตฯ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:38:40 pm »
คาถาขอนิมิต หลวงพ่อกวย ได้จากคุณเฒ่า สุพรรณ หลายปีมาแล้ว..
ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นให้สวดภาวนาตั้งแต่ก่อนนอนไปเรื่อยๆ จนหลับ  "พุทโธ พระอะระหัง พุทธะนิมิตตัง อิติ อิติ อิติ"
ผมเคยพบหลวงพ่อในฝันมาแล้ว 2 ครั้ง
ครั้งแรก หลวงพ่อบอกว่า "ของที่มีอยู่ พอแล้วนะ" ผมตอบท่านไปว่า "ครับกระผม" แล้วท่านก็หันหัวแม่โป้งไปที่หน้าอกของท่านแล้วพูดว่า "อะไรอยู่ในนี้"
ผมตีความไม่เป็น ตีความหมายไม่ออก จากนั้นพอถึงวันหวยออก ปรากฏว่า ออก 71
ครั้งที่สอง ฝันว่าขึ้นไปบนกุฏิพระที่ใดที่หนึ่ง นั่งรอหลวงพ่อ พอหลวงพ่อนั่งลง ได้กราบท่าน จากนั้น ท่านพูดกับผมว่า
"จำได้หรือเปล่า พูดอะไรไว้" ในฝันผมบอกกับหลวงพ่อว่า "จำได้ครับ" แล้วก็สะดุ้งตื่น  มาครั้งนี้หวยมันก็ออกเลขเดิมอีกง
แต่ผมวาสนาไม่มี ตีไม่ถูกอีก คิดว่าสักวันคงได้พบหลวงพ่ออีก...จนกว่าจะถึงวันนั้น

ออฟไลน์ jurong

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ศิษย์มีครู เหมือนงูมีพิษ
Re: คาถาขอนิมิตฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:49:21 pm »
ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆนี้ หวังว่าหลวงพ่อคงเมตตาผมบ้างครับ
เป็นบุญยิ่งแล้ว ที่เกิดมาพบพระพุทธศาสนา
และได้มาเป็น     "ศิษย์หลวงพ่อกวย"

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:05:18 pm »
มีลูกศิษย์ของหลวงพ่ออยุ่ท่านหนึ่ง บ้านแกอยู่ข้างคลองชลประทาน ผมจำชื่อตำบลไม่ได้
แกเคยให้ผมไปนอนที่บ้าน ทั้งที่แกไม่รู้จักผมมาก่อน ผมพบกับลุงท่านนี้ตอนโพล้เพล้
ผมลงจากรถประจำทางที่ประตูน้ำชันสูตร แกรับผมไปส่งที่วัด ช่วงนั้นมืดแล้ว แกถามผม
ว่าคืนนี้จะไปนอนที่ไหนล่ะ ผมตอบไปว่าก็คงเป็นศาลาวัด แกเลยชวนผมนอนที่บ้านแก
โดนเมียแกต่อว่าเอาว่า "ไม่รู้จักเค้า พาเค้ามานอนได้ยังงัย" ผมเลยให้บัตรประชาชนและ
บัตรพนักงานรัฐวิสาหกิจที่หนึ่งให้แกดู ว่าผมมีที่มาที่ไป ไม่ใช่โจรผู้ร้ายที่ไหน
ลุงคนนี้แกเล่าว่า "เมื่อก่อนสมัยหลวงพ่อยังอยู่ แกเคยไปหิ้วปิ่นโตให้หลวงพ่อ ช่วงที่ท่านบิณฑบาตร"
แกบอกเคยมี ปรกโพธิเก้าใบ แขวนติดตัว พอดีขับรถไปแล้วจะโดนชิงรถ ต่อสู้กับคนร้าย แต่สู้ไม่ได้
โดนทำร้ายจนล้มลง คนร้ายหยิบก้อนหินดินดานแถวๆ นั้นทุ่มไปที่ศีรษะของแก หัวไม่แตกแต่พระสมเด็จปรกโพธิ์
แตกกระจาย ผลที่สุดจับคนร้ายได้นำตัวส่งให้ตำรวจ " แกให้ผมดูมีดหมอเล่มหนึ่ง ผมยังจำลักษณะได้จนทุกวันนี้
แล้วก็ไม่ลืมความเมตตาที่แกให้กับผม...
ถ้ามีใครที่รู้จักบ้าน...ลองไปเสาะหาดูนะครับผมไม่ได้ผ่านไปที่บ้านแกนานแล้ว คุณลุงที่ว่าแกชื่อ...ลุงรุ่ง  พึ่งเนียร
ลองไปเสาะหาดูนะครับ...เผื่อว่ามีดของหลวงพ่อยังอยู่

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:38:08 am »
ขอบคุณคับ
เสียดายโพธิ์เก้าจัง แต่มีมีดหมอก็หายห่วงอยู่แล้ว

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:51:16 am »
เรื่องของลุงรุ่ง พึ่งเนียรนั้น เหตุการณ์ที่ผมเล่านั้นอยู่ในช่วงปี พศ.2532-2533 ช่วงนั้นลุงแกอายุ 60 กว่าปีแล้วถ้ายังมีชีวิตอยู่แกน่าจะอายุ 80 ปี
เจ้าอาวาสวัดบ้านแค ยังเป็นอาจารย์โม่ ซึ่งเป็นหลานหลวงพ่ออยู่ฯ สมัยนั้นวัดโทรมมากๆ ผมไปแก้บนหลวงพ่อแล้วยังรู้สึกใจคอหดหู่ ไม่คิดว่าปัจจุบัน
สภาพวัดจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น จนผิดหูผิดตา ด้วยบารมีของหลวงพ่อ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:51:16 am »

Facebook Comments