ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลังยันต์รมดำใหม่ และรมดำเก่า  (อ่าน 11593 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
เหรียญหลังยันต์รมดำใหม่ และรมดำเก่า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:30:29 pm »
ใครๆก็ชอบเหรียญหลังยันต์รมดำสวยๆกันทั้งนั้น นี่เองเป็นจุดที่ทำให้ผู้มีเหรียญไม่สวยหรือรมน้ำตาลต้องศัลยกรรมทำรมดำใหม่ เพื่อล่อใจ วันก่อนผมเองก็เจอ แต่เด็กส่งพระไม่ยอมเชื่อ ยังเอาไปดูกันอีกทีว่า เหรียญรมดำสวยๆนี้เป็นเหรียญรมดำเก่า กลายเป็นว่าผมดูไม่เป็นหรือเปล่า  .. เหรียญรมดำหลังยันต์หลวงพ่อกวยนั้น การรมดำจะไม่ดำสนิท แต่จะออกไปทางม่วงๆนิดๆดำๆหน่อยๆผสมผสานกันไป ตามซอกตัวหนังสือมักจะรมดำไม่ค่อยติดเห็นผิวทองแดง เพราะเวลารมดำนั้นเขาไม่มาใส่ใจให้ดำทุกเหรียญครับ ถ้าดำสนิทมีอยู่สองกรณี คือ รมดำด้วยสารรมดำปืน หรือรมดำด้วยสารกำมะถันซึ่งมีขายตามร้านที่ทำเกี่ยวกับเหรียญพระครับ ผมก็เคยซื้อมาลองรมดำ คิดไปคิดมา เสียคุณค่า และเป็นการคิดไม่ซื่อต่อลูกค้าสำหรับเหรียญรมดำใหม่นั้นถ้าส่องเห็นสีปีกแมงทับ ก็น่าจะเกิดจากการรมดำด้วยกำมะถัน ซึ่งกัดเนื้อเหรียญให้พรุนได้ ตอนที่ผมทดลองทำรมดำนั้น ครั้งแรกรมดำออกมาไม่สวย เราก็อยากให้มันดำๆ เลยทำอีกครั้ง โดยการล้างน้ำออก เหลือแต่ผิวเหรียญ ต้องตกใจ ผิวเหรียญเป็นรูพรุน และรมดำไม่ติดอีก เลยเสียเหรียญหลวงพ่อที่ทดลองทำรมดำไป (ไม่ใช่เหรียญหลวงพ่อกวยครับ) ลองไปก็ได้ความรู้ แต่ไม่คิดจะเอามาหลอกลูกค้าแน่นอน เพราะนับถือหลวงพ่อจริงๆ

ออฟไลน์ ballyhouse2

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 088-2732085 บอลครับ
Re: เหรียญหลังยันต์รมดำใหม่ และรมดำเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:05:42 pm »
ต้องไปดูพระที่บ้านแล้วครับงานนี้ ;D
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: เหรียญหลังยันต์รมดำใหม่ และรมดำเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:07:02 pm »
 ;D ;D ;D ;D ;D เยี่ยมมากครับ นอกจากจะดูให้เหรียญแท้แล้ว ต้องดูรมดำเหรียญให้แท้ด้วย  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:18:28 pm »
ครับเรื่องรมดำ หรือรมน้ำตาล กะไหล่ทองเดิมไม่เดิม ดูได้หากใส่ใจครับไม่ยาก ขอบคุณข้อมูลเป็นประโยชน์ครับคุณตึ๊ง
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ kim59

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:53:37 pm »
ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากครับ ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:53:37 pm »

Facebook Comments