ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาุคุณไปไหน หรือไปค้างแรมที่อื่นคุณจะใช้คาถาและเครื่องรางอะไร  (อ่าน 9261 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
เวลาพวกพี่ๆไปไหน ไปค้างแรมที่อื่นๆพวกพี่ๆจะใช้คาถา หรือเครื่องรางอะไรครับ
สำหรับผม คาถาจะใช้ พระเจ้า5พระองค์(คาถาบูชาหลวงพ่อโสธร) คาถาป้องกันตัวในตำราหลวงพ่อกวย หากมีเวลาก็คาถาชินบัญชรครับ
เครื่องราง-ส่วนใหญ่แล้วจะพกมีดหมอ หรือบางทีก็มีผ้ายันต์ไปด้วยครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เอ๊ะ (เนินไผ่)

• กระสุนที่ส่งถึงตัวท่านทุกนัดคือความเมตาจากเรา
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ของผมก่อนอื่น จะภาวะนาของที่ส่วมใส่ก่อนครับ เช่น พระ ตะกรุด แล้วก็คาถา กัน บัง ปิด  ของตาครับ

แล้วเวลาจะเดินทาง ก็ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ มะอะอุ คาถาหลวงปู่ศุข ครับ

ส่วนมากนึกคาถาไหนได้ก็ท่องคาถานั้นอะครับ อิอิ  เวลาจวนตัวอะครับ

ปากคนหากหวานก็หวานเด็ด   บอระเพ็ดยังไม่มากเท่าปากขม

มีดพล้าว่าคมยังคมไม่มากเหมือนปากคม   รสหวานขมคมไม่มากเหมือนปากคน

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ของผมก่อนอื่น จะภาวะนาของที่ส่วมใส่ก่อนครับ เช่น พระ ตะกรุด แล้วก็คาถา กัน บัง ปิด  ของตาครับ

แล้วเวลาจะเดินทาง ก็ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ มะอะอุ คาถาหลวงปู่ศุข ครับ

ส่วนมากนึกคาถาไหนได้ก็ท่องคาถานั้นอะครับ อิอิ  เวลาจวนตัวอะครับ

ครับ ดีเลยครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ PUTT SCOTT

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
วันนี้เดินผ่าน Wgateway หรือประตูที่จับวัตถุโลหะ+อาวุธ ที่เราเคยเห็นตามสนามบิน ทุกคนที่ผ่านมันร้องเตือนหมดถ้ามีโลหะในตัวแม้แต่โทรฯมือถือ,พวงกุญแจมันก็ร้อง แต่วันนี้ภาวนาคาถานะโมตาบอด "นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน" แปลกมากไม่มีเสียงซักแอะ
ทั้งที่มี มือถือ,พวงกุญแจ,หัวเข็มขัด แต่ไม่กล้าลองซ้ำกลัวเป็นการลบหลู่ครูอาจารย์ เอาไว้คราวจำเป็นดีกว่า
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา              วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี

ออฟไลน์ เอ๊ะ (เนินไผ่)

• กระสุนที่ส่งถึงตัวท่านทุกนัดคือความเมตาจากเรา
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
มีอีกคาถาครับ กันบัง คือ ตอนสอบนั้นผมได้ลอกข้อสอบเพื่อนแล้วอาจารย์เค้านั่งอยู่ข้างบนเค้าเห็นแล้วเค้าก็บอกว่าจะกาหัวกระดาษข้อสอบ ตอนนั้นผมลอกกันอยู่ 3 คน แล้วเค้าก็เดินลงมา

ผมกับเพื่อนรีบแยกย้ายกันนั่งที่ผมกลัวโดนจับได้เลยท่องคาถา นะห้าม โมปิด พุดมิดหัว ทาล้อมตัว ยะซ่อนหัว หายตัวนะบัดนี้ นะจังงง โมจังงัง พุดกัมบัง ทาละลาย ยะสูญหาย อนัตตาสูญป่าว

ผมภาวะนาไปเลื่อยๆๆตอนที่อาจารย์เดินลงมาเค้าเดินไปกาข้อสอบเพื่อน 2 คนที่ลอกกับผม แล้วเค้าก็ถามเพื่อนว่า อีกคนไปไหนที่ลอกอ่ะ มี 3 คน ทั้งๆที่ผมนั่งอยู่ข้างๆๆเค้าตอนนั้นอาจารย์ยืน

อยู่ ผมก็ทำเป็นไม่มอง แล้วก็ภาวะนาคาถาไป แล้วอาจารย์ก็เดินกลับไป เพื่อนก็หันมามองผมว่าทำไมอาจารย์ไม่เห็นกาข้อสอบของผมทั้งๆที่ยืนอยู่ข้างๆ จากนั้นผมก็รีบข้อสอบแล้วก็ออกจากห้อง

เลยครับ
ปากคนหากหวานก็หวานเด็ด   บอระเพ็ดยังไม่มากเท่าปากขม

มีดพล้าว่าคมยังคมไม่มากเหมือนปากคม   รสหวานขมคมไม่มากเหมือนปากคน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments