ผู้เขียน หัวข้อ: ปาฏิหาริย์ไม่สิ้น  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitprang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ปาฏิหาริย์ไม่สิ้น
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:53:47 pm »
ช่วงเดือน พฤศจิกายน 2551 ผมไปไหว้หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ. ชัยนาท ถึง 2 ครั้ง ครั้งแรกไปงานกฐินประจำปี 2551 เป็นปกติของเหล่าศิษย์ ที่ไปร่วมงานกัน เพื่อแสดงกตัญญุตาต่อหลวงพ่อ ผู้เมตตาศิษย์ ไม่มีประมาณ

ส่วนครั้งที่ 2 ที่ไปอีกครั้ง ก็ด้วยเหตุที่อธิษฐานกับหลวงพ่อไว้..

เดือน พฤศจิกายน 2551 เป็นอีกเดือนที่สร้างความเครียดให้ผมมาก เนื่องจาก เจ้าของอาคารที่ผมเช่าทำกิจการจะปรับปรุงระบบบริการต่างๆใหม่ เพื่อสะดวกในการควบคุมดูแลมากยิ่งขึ้น

และส่วนที่ทำให้ผมหวั่นวิตก คือ การเปลี่ยนมิเตอร์ น้ำ และไฟ ของแต่ละห้องใหม่ โดยเฉพาะอย่างหลัง ถือเป็นเรื่องใหญ่สำหรับผม เพราะผมเช่าทำร้าน 2 ห้อง หนึ่งทำธุรกิจขายของชำ - เครื่องดื่ม อีกหนึ่ง ทำร้าน internet ซึ่งก็ใช้ไฟมากพอกันทั้งคู่

มิเตอร์ไฟของผม เดิมเป็นขนาด 15 แอมป์ ทั้ง 2 ร้าน แต่ของใหม่ จะได้ 15 แอมป์ เฉพาะร้าน internet ส่วนร้านขายของชำ จะลดเหลือ 5 แอมป์ซึ่งจะเป็นปัญหาของผม เพราะค่าไฟที่จะสูงขึ้นมากกว่า 2 เท่า

ขณะนั้น แม้ส่วนตัวจะคิดว่า อะไรจะเกิดก็ต้องยอม เพราะยังไงเสียอยู่รับสภาพดังกล่าวไปก่อนน่าจะดีกว่าย้ายที่ใหม่ แต่ในใจลึกๆ ก็ลังเลว่า จะขอบารมีหลวงพ่อช่วยดีหรือไม่ เพราะไม่อยากรบกวนท่านพร่ำเพรื่อ คิดกลับไปกลับมาอยู่อย่างนั้นอยู่ 2-3 วัน

พอถึงวันนัดเปลี่ยนมิเตอร์ ตอนเช้าหลังจากสวดมนต์ไหว้พระเสร็จ ผมตัดสินใจอธิษฐานจิตถึงหลวงพ่อกวย ขอกับหลวงพ่อว่า ผมอยากได้มิเตอร์ไฟขนาด 15 แอมป์ ทั้ง 2 ร้าน เพื่อจะไม่เป็นภาระค่าใช้จ่ายที่หนักเกินไป แล้วถ้าสำเร็จผมจะรีบไปกราบหลวงพ่อที่วัดอีกครั้งในเร็วๆ นี้

ตลอดวันนั้น ผมรอลุ้นว่า ที่ขอกับหลวงพ่อกวยไว้จะมีโอกาสเป็นจริงไหม พอตกเย็น จังหวะที่เสมียนของอาคารเดินผ่านมาที่ร้าน ยังไม่ทันที่ผมจะเอ่ยปากถาม ปรากฏว่า เธอดึงแขนผมหลบเข้าในร้านแล้วแอบกระซิบว่า

“ ร้านพี่ ได้มิเตอร์ไฟ ขนาด 15 แอมป์ เท่าเดิม ทั้ง 2 ร้านนะ ส่วนร้านอื่นๆ เปลี่ยนตามที่ทางอาคารกำหนดไว้ ไม่มีใครได้รับการยกเว้น ”

นาทีนั้น ผมฟังแล้วขนลุก ตื้นตันใจกับข่าวดีจนพูดอะไรไม่ออก ปาฏิหาริย์หลวงพ่อกวยช่วยผมไว้อีกครั้งแล้วครับ.

ด้วยจิตคารวะ..
ศิษย์แพร่ง

ออฟไลน์ thezen

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ปาฏิหาริย์ไม่สิ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:07:10 pm »
ฟังแล้วสุดยอดครับ...หลวงพ่อท่านช่วยศิษย์ท่านเสมอ... ;D ;D

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:46:46 am »
สุดยอดครับ
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ kim59

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:57:25 pm »
ลพ รักลูกศิษย์ทุกคนครับ :D

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • สิวลี จะมหาเถโร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:42:52 am »
ช่วงนี้ผมอธิษฐานทุกวันครับ บริษัทฯทัวร์ กะเหตุการณ์ยึดสุวรรณภูมิ   >:(  >:(  >:(

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:42:52 am »

Facebook Comments