ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามครับ (ตั้งไม่ถูกไม่รู้จะบอกว่าไงดี)  (อ่าน 2511 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuseudon

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คือ ผม ไม่ รู้ นะ ครับ ว่า คำ ถาม ผม จะ ผิด เวป บอร์ด หรือ ป่าว?

ถ้า ผม พลาด หรือ ทำ ผิด ขอ อภัย โทษ ด้วย ครับ

ผม อยาก รู้ คน ที่  เล่น ของ ครับ ว่า เล่น กัน ทำไม ?

คือ และ ผม อยากรู้ ว่า ของ มี แบบ ใด บ้าง กันอะไร ได้ บ้าง เป็น ทูต แบบ ใด มี ข้อ ห้าม อย่าง ไร

( ไม่รู้ว่า ถูกป่าว เพราะ ไม่รู้ว่าจะ บอกไง ดี )

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
Re: คำถามครับ (ตั้งไม่ถูกไม่รู้จะบอกว่าไงดี)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:13:28 pm »
สงสัยจะผิดที่ครับ เว็บนี้มีแต่พระหลวงปู่กวยครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: คำถามครับ (ตั้งไม่ถูกไม่รู้จะบอกว่าไงดี)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:30:29 pm »
 ;D ;Dถามแบบนี้ตอบยากแหะ.. ผมไม่ใช้คนเล่นของแต่ก็จะตอบตามความรู้ก็แล้วกัน
ก่อนอื่นเลยคนที่เล่นของเล่นกันทำไม
ตอบ แล้วแต่เจตนาครับ แล้วแต่ผู้เรียน
ของมีแบบไหนบ้าง
ตอบ หลายอย่างครับ มีทั้งของที่ดี(ไสยขาว) และ ไม่ดี (ไสยดำ) ครับ
ข้อห้ามอะไรบ้าง
ตอบ แล้วแต่สำนักครับ หากโดยทั่วไปจะไม่มีอะไรมาก หากเป็นมนต์ดำก็ต้องเคร่งหนักครับ..
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ wewat2519

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนหลายอาจารย์-สำนัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 03:23:11 pm »
 ;D ;D ;Dเพิ่มเติม ผมอยากจะเรียนถามว่า. ไอ้ที่พี่เรียกว่าของ มันคือ.อะไร 1.เป็นวัตถุมงคล (หรือ.ที่เรียกว่า.เครื่องราง-ของขลัง)., 2.สัพพวิชา-สักเลขยันต์ ต่างๆ(หรือ.ที่เรียกว่า.พระคาถา-สำเร็จด้วยจิต และ ครูบาร์,อาจารย์หนุน) (ปล.การนิยม-สะสมพระเครื่อง ไม่ได้เป็นการเล่นของ "อย่างที่มีผู้เข้าใจผิดอยู่มากในยุคนี้" ที่ว่า การแขวนพระ,สะสมพระเครื่อง เป็นคนเล่นของนั้นเข้าใจผิดโดยสิ้นเชิง) จึงอยากจะกราบเรียนมา"เพื่อทราบ" ได้จังหวะ กระทู้นี้พอดี เลยได้เข้าเรื่องเลย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 03:23:11 pm »

Facebook Comments