ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่  (อ่าน 36714 ครั้ง)

ออฟไลน์ vick1238

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 11:40:32 am »
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆโดยเฉพาะคุณบอล  คือต้องบอกเลยว่าผมนั้นเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาและเคารพหลวงพ่อเคลือบเป็นอย่างมาก  และเมื่อไม่นานมานี้ผมก็ได้รูปถ่ายหลวงปู่มาโดยที่ด้านหลังหุ้มด้วยฝาบาตรและกระจกก็แตกโดยพระที่ได้มาเลี่ยมทองหนาอย่างดี  ถามประวัติจากแม่ยายผมซึ่งเป็นคนให้มาท่านบอกว่าพ่อตาผมตอนนั้นไปเป็นสารวัตที่จังหวัดอุทัยธานีแล้วได้มีคุณลุงคนนึ่งซึ่งถูกโกงที่ทำมาหากินพ่อตาผมก็เลยช่วยสืบคดีจนแกชนะความ  ต่อมาแกก็เลยมอบรูปถ่ายหลวงปู่เคลือบให้โดยแกบอกว่ามันเป็นของพ่อแกและเป็นสมบัติชิ้นเดียวที่แกหวงแหนมากแต่แกก็อยากตอบแทนคุณ  ผมจึงอยากถามคุณบอลว่าการสร้างรูปถ่ายที่ด้านหลังมีฝาบาตรและเป็นกระดาษตราไก่อันนี้ผมลองให้พวกเซียนพระเค้าส่องดู  เค้าบอกว่าเป็นกระดาษอย่างนั้นแต่เค้าบอกว่าน่าจะออกปี15  ผมก็งงๆเพราะว่าปี15ไม่น่าจะมีรูปถ่ายออกมานะหรือมียังไงผมจะลองเอากภาพถ่ายมาลงให้ดู  รบกวนการดูภาพหรือรายละเอียดหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ vick1238

• *
  • Thank You
Re: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 11:42:13 am »
ลืมบอกไปตอนนั้นลุงแกก็อายุ70ปีได้แล้วครับแล้วพ่อตาผมก็เสียไปเป็น10ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ thapthan

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 09:26:27 pm »
สมเด็จหลังหลวงพ่อเคลือบ ปี ๑๕ ครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:10:13 pm »
แก้ใขใหม่ครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:17:14 pm »
ตระกรุดครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:17:14 pm »

Facebook Comments