ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่  (อ่าน 36576 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณณน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 03:37:03 pm »
ตะกรุดหลวงฝาบาตรพ่อเคลือบครับ

ออฟไลน์ คุณณน

• สมาชิก
  • Thank You
Re: อีกหนึ่งในดวงใจ หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 03:38:35 pm »
อีกด้านนึงครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:34:04 am »
เพิ่งไปบ้านแฟนที่อุทัยมาครับได้กลับมา 1 ชิ้น ตะกรุดหลวงพ่อเคลือบกำลังติดตามอยู่ หุหุ ความจริงรูปชัดมากแต่กล้องไม่มีเลยใช้เครื่องสแกนเอาน่ะครับ เดี๋ยวหากล้องได้จะถ่ายให้ชมใหม่

รูปนี้ยังไม่ใช่ครับพี่วา

ออฟไลน์ domrong

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:02:10 am »
สวัสดีครับ
         ผมอยู่ลาดยาวครับ มีรูปถ่ายหลวงพ่อเคลื่อบเหมือนกันแต่เลียมอยู่ในพลาสติกสีเหลืองเก่านะครับ
โดยพื้นฐานพ่อเป็นคนอุทัยครับ  พ่อบอกว่าปู่  ได้มาครับคือด้านในกรอบรูปจะเป็นทองฝาบาตรนะครับและใช้พลาสติกเลี่ยมครอบอีกทีนะ  แต่พระอยู่ที่บ้านลาดยาวครับ  ตัวผมอยู่กรุงเทพครับ พ่อบอกว่าตอนพ่อเป็นวัยรุ่นนั้นจะไปเที่ยวรำวงสมัยก่อนก็จะพกปืนไปด้วย แต่ปืนลันใส่ขานะครับกางเกงยืนทะลุแต่ไม่เข้านะครับ  ตอนนี้พ่อผมอายุ  60  กว่าแล้วครับ  แต่ผมก็ฟังแกเล่าให้ฟังก็เลยมาเล่าต่อครับ  ตอนนั้นแกมีรูปถ่ายหลวงพ่อเคลือบนี่แหละครับ แกก็หวงของแกมาก  เดี๋ยวถ้ากลับบ้านผมจะถ่ายมาให้ดูนะครับ

ออฟไลน์ niceza1234

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:26:34 am »
             หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่ แห่งเมืองพระชนกจักรี เป็นอีกหนึ่งพระเกจิอาจารย์ ที่ชาวอุทัยฯ
ชัยนาท นครสวรรค์ ลพบุรี เคารพนับถือ และเป็นพระที่ผมรู้จักและศรัทธามาตั้งแต่เด็ก ๆ ล็อกเก็ตอันแรกนั้นผมคล้องอยู่
สมันเด็ก ๆ สร้างในปี ๒๕๑๕ ประวัติและวัตถุมงคลต่าง ๆ ของท่านนั้นค่อนข้างหาผู้รู้จริงได้ยากเพราะท่านเป็นพระก่อน พ.ศ. ๒๕๐๐
วัตถุมงคลต่าง ๆ ของท่านนั้น ถือเป็นของวิเศษหาชมได้ยากยิ่งนั่นก็คือ ตะกรุด ซึ่งท่านได้ถ่ายทอดให้กับ หลวงตาเร่ง  วัดดงแขวน
ที่พี่ lavar_181 ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:26:34 am »

Facebook Comments