ผู้เขียน หัวข้อ: ปี่ใหม่นี้ มีท่านใดไปกราบหลวงพ่อบ้างครับ  (อ่าน 1230 ครั้ง)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 ;D คิดไว้แล้วปีใหม่จะพาครอบครัวไปกราบหลวงพ่อ และจะต้องลอดโล่งให้ได้แน่ๆ รบกวนถามอีกนิดครับ จะไปฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ คางเครา

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ผู้ฟังดีย่อมเกิดปัญญา
    • http://www.web-pra.com
Re: ปี่ใหม่นี้ มีท่านใดไปกราบหลวงพ่อบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 11:17:04 pm »
;D คิดไว้แล้วปีใหม่จะพาครอบครัวไปกราบหลวงพ่อ และจะต้องลอดโล่งให้ได้แน่ๆ รบกวนถามอีกนิดครับ จะไปฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ดอกไม้ธุปเทียนต้องไปจุดที่ศาลารูปหล่อท่านครับ
แต่แนะนำให้นำ ธูปแพเทียนแพ กระทงกรวยดอกไม้แทนขันครูไปกราบที่มณฑป
หากไม่มีกรวยดอกไม้ก็พวงมาลัยวางบนแพธูปไปกราบท่านบอกกล่าวเล่าชื่อขอมอบตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อ
ให้ท่านได้รับรู้ นำใส่พานวางไว้ที่หน้ารูปหุ่นขี้ผึ้งท่าน ก็น่าจะได้ครับ ท่านคงรับทราบแน่นอนครับ[/color][/size]

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ปี่ใหม่นี้ มีท่านใดไปกราบหลวงพ่อบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 11:17:04 pm »

Facebook Comments