ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ เหรียญหลวงพ่อกวย เดิมบางแท้ และเก๊  (อ่าน 88023 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
สวัสดีครับวันนี้ผมนั่งคิดอยู่นานว่าจะทำอะไรให้เป็นประโยชน์ แก่ศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่าน ก็นั่งคิดอยู่นาน ผมเองมีเหรียญหลวงพ่อกวย เดิมบางเก๊อยู่หนึ่งเหรียญ ซึ่งงานเขาดีมากๆ ไม่ใช่เก๊หล่อ แต่น่าจะเป็นเก๊ปั๊มด้วยซ้ำ เพราะว่าเป็นเก๊ปั๊มจึงทำให้ขอบของเหรียญมีความผิดพิมพ์ทำให้พวกเราสังเกตุได้ง่ายดียิ่งขึ้น ครับ

เหรียญแรกที่ลงคือเหรียญแท้น่ะครับ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เปรียบเทียบ เหรียญหลวงพ่อกวย เดิมบางแท้ และเก๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:30:13 pm »
เหรียญที่สองเก๊ ตัวหนอนพบเจอมากในเหรียญ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เปรียบเทียบ เหรียญหลวงพ่อกวย เดิมบางแท้ และเก๊
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:36:10 pm »
เหรียญเก๊เหรียญนี้ผมว่าเขาถอดพิมพ์และปลอมด้วย การปั๊มครับ เพราะว่าพิมพ์ของเหรียญนั้นในส่วนเว้าเครื่องตัด ตัดไม่ตรง และในส่วนของการเจาะรูเขายังทำได้ไม่เหมือนจึงทำให้ถ้าพวกเราจดจำพิมพ์ไว้ ก็พอจะรอดได้ครับ ในเหรียญเก๊ มีตุ่มตรง ขอบด้านขวามือเราประมาณ 4 นาฬิกา ครับ เพื่อนๆลองสังเกตุเปรียบเทียบกันดู ใครมีข้อเสนออะไร เคล็ดลับอะไร สังเกตุเห็นก็แนะนำกันได้ครับ :D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:38:54 pm »
เริ่มดูขอบเหรียญ ;Dกัน ในส่วนที่ดูง่ายๆครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:41:46 pm »
ขอบเหรียญไม่ใช่เล่นๆ อ่ะครับ ดูเผลินๆ มีส่วนตัดเหมือนกัน อยู่หลายจุดน่ะ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:41:46 pm »

Facebook Comments